Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

maihanh191

Thành viên
  • Số lượng nội dung

150
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi maihanh191

1. Phụ thuộc vào độ cận mắt của bạn ^^

Ví dụ với A4 thì thường mình để text (thờng) : 1.8 , A3 : 2.2 .....cứ thế bạn nhân tỉ lệ ra.In nhìn rõ ràng và thống nhất là đc

bạn ketxu nói kĩ hơn được không. ví dụ như thống nhất trong 1bản vẽ là ntn?

có quy định cụ thể về chiều cao giữa các text, các ghi chú, cốt cao độ, số hiệu trục, tên bản vẽ ...

không cần quy chuẩn nhưng vd là trong 1 cty thống nhất với nhau cũng được ạ. ai có up lên cho mọi người tham khảo

2. Cảm ơn bạn nhưng mình sửa được lỗi của bản vẽ mặt bằng cọc thôi,còn bản vẽ phần ngầm không sửa được bạn ah!Bạn xem lại giúp mình với nhé!:)

bản vẽ ngầm không có lỗi gì đâu. bạn cứ in bt. khi in đánh dấu vào kiểm fit topaper ở bảng plot-model nhé. nó nhận vị trí bản vẽ 1 lần đã

3. chào các bạn , mình có 1 vấn đề mong sự giúp đỡ của các bạn

minh tạo một bảng 2 cột và 20 dòng, sau đó mình điền text vào từng ô trong bảng

bây giờ mình muốn xóa dữ liệu text trong bảng mà không làm mất bảng đó ,nếu xóa từng dòng text một thì

thật lâu ,không biết có cách nào xóa nhanh hơn không ? mong sự giúp đỡ của các bạn !

filter chọn text rồi xóa bạn.

4. Trường ĐH Kiến Trúc mình học trước khi làm đồ án thì trường có thông báo những qui định cụ thể về font chữ dùng, chiều cao, kích thước khung tên để thống nhất trong toàn trường. Bạn có thể xin đồ án khóa trước và sử dụng luôn khung tên đó cho nhanh.

làm gì có anh. toàn scale vô tội vạ mà :lol:

5. Lúc bị khóa lúc mở thì chính xác hơn( Khóa có biểu tượng cái khóa). Tắt có biểu tượng cái bóng đèn- bóng đêm!

không anh ạ. mà là 1 lúc sau mới hiện lên. có khi là ngày ngày hôm sau. hihi. giờ em đề phòng rồi. hễ cop mà chỉ cop được 1 phần là mình xoá hết đi( thực ra chưa hết vì có nhiều phần chưa hiện lên) sau đó cop ra chỗ khác xa xa chỗ này để khi hiện lên thì mình xoá đi ko ảnh hưởng gì đến bản vẽ :lol:

6. em vẽ bản vẽ hồ sơ thi công. khi bản vẽ đã nặng nặng. vd xong được các mb chi tiết rồi. em chọn tất cả các mb nay copy ra 1 bản nữa. thì chỉ cop dc 1 số đối tượng mặc dù đã quét chọn tất cả. thậm chí có trường hợp không cop được. thực ra là cop đc rồi nhưng chưa hiện lên. em phải cop lại. nhưng 1 thời gian sau các đối tượng này hiện lên và chồng vào nhau. làm nát bản vẽ. em không biết tại sao mong các anh giải thích và có cách khắc phục với ạ

7. em xin hỏi các anh cách scale chữ và hình của blog att chỉ trong vùng chọn của mình thôi ạ. em đã biết cách scale (tìm trên diễn đàn) nhưng toàn là cho tất cả các đối tượng blog att. em xin hỏi có cách nào để sale trong vùng trọn của mình không ạ.

nếu được các anh chỉ em cách để update chữ cho đúng tỉ lệ với. dim em làm được. text làm cũng nhanh. nhưng riêng các đối tượng blog att thì toàn phải làm thủ công. như là số hiệu trục, cốt công trình...