Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Kha_Anh_Tu

Thành viên
  • Số lượng nội dung

321
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi Kha_Anh_Tu

1. Căn cứ theo “Bổ đề cơ bản”, một giả thuyết then chốt của Chương trình Langlands đã được giáo sư Ngô Bảo Châu chứng minh thì chiếc xe máy của anh Ph168XD không tự nhiên sinh ra và cũng không tự nhiên mất đi, mà nói chỉ được chuyển sang tay người khác. Có gì phải buồn khi ta cho đi nhể?

:cheers: trời hại ông khó tính

thấy cũng tội, nhưng dân Kiến mừ. tội chj, cày chừng 1 tháng là mua lại òi

2. file chỉ có 4 bản vẽ. Ngay bản vẽ thứ 3 từ trái sang, mình khai báo lệnh in là nó bị văng ra khỏi cad. save lại thành recover, mở bằng recover cũng không thể khắc phục được sự cố. giúp mình với..mình thnak nhìu

Đây..màn hình Cad báo như thế này khi mình mở bằng recover:

và đây là 2 file

http://www.cadviet.com/upfiles/2/mg_nga_5_...p_san_duong.dwg

http://www.cadviet.com/upfiles/2/mg_nga_5_...ong_recover.dwg

3. bác ah em nói hay ở đây ko phải là mấy thứ ngôn ngữ chát đó hay mà là cái cách mà người ta dẫn dắt rồi để đưa ra thực trạng của tiếng Việt hiện nay với giới trẻ bây giờ hay :cheers: :cheers:

Thiệt đau lòng...tiếng mẹ đẻ bị bóp mép và nhăn nhúm đến tội nghiệp :cheers:

• Vote tăng 2

4. Cám ơn bạn, card màn hình 512 gefore rời, ram 2gb, chip intel core 2 dual 2.3x2, hdd 160gb. nhưng mình không hiểu nổi tại sao lại không vẽ được.

Mình cũng bị lỗi thế này hoài, nhất là dùng lệnh move, nhiều khi quen tay move lia lịa thế là Cad báo lỗi, out ra ngoài. Nhiều khi xui còn bị mất file đó nữa. Chẳng có cách gì để khắc phục hết. Chán

5. Sao bạn lại nói nặng lời thế. Đây là diễn đàn, chủ yếu là cùng giúp nhau tiến bộ. Nếu bạn giúp người thì sẽ có người khác giúp lại bạn, đó là điều dễ hiểu mà.

Tú đồng tình với ý kiến của bạn. Diễn đàn chúng ta là nơi giao lưu, học hỏi và giúp đỡ nhau. Ai không giúp hoặc không muốn giúp có quyền im lặng và rời khỏi topic. Đừng tru tréo, xài xể như kiểu người lớn dạy trẻ nhỏ vậy.

Đây!!! Bạn xem có thể làm gì được với mẫu sau không nhé:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/biet_thu_lon.rar

http://www.cadviet.com/upfiles/2/bt_du_bo.dwg

• Vote tăng 5

6. Giá cả còn phụ thuộc vào địa lý, cũng như tay nghề của thợ nữa.

Thường khi thi công tôi đều lấy giá 600k/m2

Có 1 số nơi lấy giá 500k, thậm chí còn 450k.

Nhưng đúng là tiền nào của nấy.

3e_hut: Bạn là dân kiến thì tốt nhất tự là bạn tự làm rồi up lên tham khảo mng

Còn nếu không phải, tôi nghĩ bạn nên thuê 1 kts

Làm nhà để sống cả đời cơ mà.

Riêng Tú lại nghĩ, nếu thuê 1 kts thì phải tốn thêm khoản kết cấu, điện nước nữa. Chi bằng với giá thành không cao, bạn có thể gọi 1 kỹ sư, đảm bảo lo từ A-Z mà vẫn đảm bảo các tiêu chí của bạn

Cho ph168xd thất nghiệp luôn :cheers:

7. Tú thì biết cách này, cũng gọn lẹ

You chọn đối tượng text cần thao tác. Bấm Ctrl + C, tiếp tục dùng lệnh UCS + enter, bấm E + enter, nhấp vào đường line hoặc pline xiên nào đó cần dán text, rồi Ctrl + V là text sẽ nằm xiên theo đường line đó :cheers:

• Vote giảm 1

8. Hôm nay ngày 26 tháng 10 năm 2009

Xin chúc mừng sinh nhật các bạn ngoctrang, xuyenchihoa, tthut26.

Chúc các bạn có một ngày sinh nhật thật vui vẻ, chúc các bạn có thật nhiều niềm vui và hạnh phúc trong cuộc sống

Lời trích dẫn trên là Comment của bạn XuyenchiHoa. Bạn XuyenChiHoa thân mến, bạn có thể viết thêm câu kết cho dòng comment của bạn được không? Tue_NV muốn nghe lắm. Cảm ơn bạn

Xin bắt giò anh Tue của chúng ta cái đã.

Anh duongsatdn ơi, theo Tú thấy có lẽ: ...Người ta khóc là vì người ta đau, Người ta đau là vì người ta thất vọng, Thất vọng vì đã hi vọng, Hi vọng vì đã yêu thương. Mọi yêu thương đều bắt đầu từ đôi mắt, Thế thôi,nhắm mắt lại và đừng nhìn nữa là hợp lý hơn đó. Đúng hok nè

9. Cám ơn anh Soncad, anh GiápHaanh rất nhiều, sống xa nhà, nhận được những lời chúc của mọi người, cũng làm lòng Tú đây ấm lại. Cám ơn những người bạn thân iu trên Cadviet.

PS: Đợi khi nào haanh lấy chồng, Tú mới chịu lấy vợ. Tú còn đang chờ haanh :cheers:

• Vote tăng 1

10. Đọc hết các topic của haanh vẫn chưa tìm được câu trả lời thỏa đáng.

nghĩa là file bản vẽ của Tú cũng gặp tình trạng như huyvo84 vậy. kick chọn đối tượng thì mất khoảng 5 giây đối tượng đó mới hiển thị. Kiểu này chắc tới tết mới hoành thành xong bản vẽ. Các đại đại cao cao thủ thủ cứu dùm Tú :cheers:

11. Tặng anh Tú ảnh cái hàng rào đỏ lòm làm kỷ niệm, giờ em ko dị ứng với mầu đỏ rồi anh ạ!

Anh cho vài nhời bình lựng về cái hàng rào này nhá!

:cheers: Topic này đã lâu rồi, không ngờ haanh nhớ dai dữ vậy. Nhưng nói chung cái cổng rào khu công nghiệp này sao so sánh bằng cái hàng rào tiết canh lợn của Tú được chứ :cheers: kakaka

12. Người ta muốn giấu mặt thường thì có 3 lí do.lí do thứ nhất là người đó rất đẹp và không muốn sự xuất hiện của mình gây chú ý tới người khác.Lí do thứ 2 đó là người đó muốn tạo sự huyền bí,bí ẩn của riêng mình và lí do thứ 3 đó là người đó có những ý định xấu không muốn người khác biết.Kiểu như người ta đeo kính đen 1 là làm đẹp ai là giấu ý định đen tối của họ sau ánh mắt

.Mình thiên về lí do một với Haanh hơn anh em nào nhất trí với mình thì giơ tay ủng hộ nhé.

Riêng Tú thì nghĩ là lý do thứ 2. kakaka :s_big:

Đẹp thì chắc không đâu. Tú chỉ thấy con gái miền Tây là xinh tự nhiên thôi :cheers:

13. Sao Bác Trần Diệu Nhân ko post bản vẽ lên cho bạn ý và tất cả anh em trong diễn đàn cùng tham khảo và xem xét ???

Đúng rồi. Mà sao bác huyenlam ko vào mục file thư viên. Tú nhớ Tú có up lên diễn đàn 1 kiểu nhà thờ rồi. Gi đang ờ đang ở tiệm net, ko có file bản vẽ. Để mai về up cho các bác :s_big:

14. Trích dẫn(xuantran15 @ Aug 11 2009, 16:23) *

Haanh sợ bạn xem xong không còn đam mê nữa nên ko dám post đấy mừ bigsmile.gif

Hà Anh post ảnh lên cho mọi người ngắm đi, hình đại diện nhỏ quá!

:cheers: Ai nói ảnh đại diện đó là haanh?!?Dựa vào đâu?!? :s_big: Haanh là Xmen mừ

• Vote tăng 1