Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

thang0987

Thành viên
  • Số lượng nội dung

11
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi thang0987

1.  

Ơ cái này vẫn dùng bevel được mà bạn, bản vẽ của bạn thì mình không xem được, nhưng nhìn qua cái ảnh bạn up lên thì vẫn bevel bình thường, không có gì khó khăn

(chú ý không insert khoảng cách lớn hơn khoảng cách giữa 2 đường segment)

ok. mình làm được rồi. không hiểu sao hôm trước mình làm nó lại insert từng mặt phẳng nhỏ.cảm ơn các bạn nhiều nhé.

2. chào các bạn. mình đang cần vẽ cái tủ có huỳnh cánh cong như trong hình vẽ dưới đây nhưng mình chưa tìm ra cách làm. cánh thẳng thì mình tạo huỳnh bằng công cụ bevel nhưng cánh cong lại không dùng công cụ này được. rất mong các bạn chỉ giúp. cảm ơn rất nhiều.

đây là hình vẽ của cái cánh ấy: https://mail.google....=f_h5bqyeab0

3. chào cả nhà! em mới làm quen với 3d max. hiện nay em phải lên phối cảnh căn bếp công nghiệp. vì đồ đạc bàn ghế, chậu rửa, bếp, hút mùi đều rất to và toàn bằng inox nên render lên toàn bị đen. các bác chỉ giúp em phải làm sao? chỉnh chế độ ren thế nào? hay chỉnh vật liệu thế nào? ko cần đúng chất inox cũng dc các bác ạ. giúp em với nhé. cảm ơn các bác nhiều.

4. mọi người cho mình hỏi bản cad mình dùng có một lệnh như thế này:

Command: ­-

chon doi tuong tren layer muon lam viec doc lap:

Select objects: Specify opposite corner: 1 found

Select objects:

Layer 4 da tach ra.

mình thực hiện lệnh này rồi bây giờ bản vẽ của mình chỉ còn những layer lúc đó minh đã chọn giờ mình làm sao cho nó hiện lại nhỉ? mình ctrl+ z ko được nữa. mọi người chỉ giúp nha.

5. Hỏi cho rỏ ràng file gì bị bị cái gì không chơi đố nhau ở đây!

tất nhiên là file cad *.dwg rồi. đây là thư viện của mình có chứa nhiều hình vẽ cơ bản trong công việc của mình. các hình vẽ này mình đã block lại rồi nhưng vẫn bị mất một số nét. mình copy một block khác đầy đủ ở bản vẽ khác qua cũng vẫn bị thiếu nét?

hình như tại mình ấn nhầm lệnh nảy thì phải:

Command: -

chon doi tuong tren layer muon lam viec doc lap:

Select objects: Specify opposite corner: 1 found

Select objects:

Layer 4 da tach ra.

làm sao thoát lệnh này nhỉ?

6. chào mọi người! mình lại gặp chut rắc rối mong mọi người giải đáp giúp. vấn đề là thế này: minh có một thư viện cad dùng để bắt đầu vẽ tất cả các bản vẽ. nhưng ko hiểu sao hôm qua trong quá trình vẽ mình ấn nhầm cái gì mà thư viện của mình mất đi rất nhiều nét ví dụ như nét dim thì mất mũi tên....gọi người guíp mình sớm nha cảm ơn nhiều.