Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Doan Van Ha

Moderator
  • Số lượng nội dung

6.220
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

446

Bài đăng được đăng bởi Doan Van Ha

1. 1 giờ} trướ}c, tannguyen291 đã nói:

nghe nói cad 2025 bản trả phí có AI tích hợp, chắc chưa ngon đâu nhưng vài bản nữa thì không biết được. thời của mấy ông viết code dạo chắc sắp hết. :))

Có thể là nó làm mất việc mấy ông viết code dạo, nhưng còn lâu nó mới viết được những soft đồ sộ với liên kết nhiều.

2. 53 phút trước, MaiLinh2006 đã nói:

Cháu đang được 1 a khóa trên dạy lập trình dynamo trên nền tảng cv3D, cháu  thấy 2 cái này có nhiều tương đồng, về cách vận dụng dữ liệu kiểu chuỗi hay số. Để được cái hàm trên là cháu cũng đi hỏi kha khá người, hỏi google rồi tra sách, cũng có đi hỏi được 1 lisp tối ưu nhưng đang nghiên cứu vì chưa hiểu :

(defun c:IBB ()
      (setq modelSpace (vla-get-ModelSpace (vla-get-ActiveDocument (vlax-get-acad-object))))
      (setq block (car (entsel "\nSeclect block: ")))
      (setq bo (vlax-ename->vla-object block))
      ;(setq pt (vlax-get bo 'InsertionPoint))
      (setq nameb (vlax-get bo 'EffectiveName))
      (setq pl (car (entsel "\nSeclect pline: ")))
      (setq plo (vlax-ename->vla-object pl))
      (repeat (setq n (1+ (fix (vlax-curve-getEndParam plo))))
        (setq lst (cons (vlax-curve-getPointatparam plo (setq n (1- n))) lst)) )
      (foreach li lst
        (vla-InsertBlock modelSpace (vlax-3d-point li) nameb 1 1 1 0)
      );foreach
      (princ "limfx")
    );end

Quăng cái lisp lên forum rồi nói chưa hiểu. Vậy mục đích em là gì: nhờ (bắt) mọi người giải thích từng ký tự cho em ư?
    Lời khuyên: học, nghiên cứu, chỗ nào chưa hiểu thì hỏi chỗ đó. Và đặc biệt là chẳng cần up mấy thứ trong sách làm gì cho loảng forum nhé.

3. 17 phút trước, TuanDat2023 đã nói:

Tình hình em có xem được lisp hatch đối tượng của bác tuệ, em vừa học lisp chưa hiểu rõ mong các bác giải thích hộ em mấy tham số và đối tượng này với ạ :

Cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian chỉ giáo ạ. Em xin cảm ơn

Kiếm 1 tài liệu để học căn bản từ đầu.
    Hoặc hàm nào không hiểu thì chịu khó đọc Help.
    Chứ hỏi một mớ như vậy thì oải lắm. Và mớ còn lại cũng chắc gì bạn hiểu.

Kết quả chẳng đâu tới đâu nếu học theo kiểu này (mà chính xác là HỎI chứ không phải HỌC)