Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Happyfeet

Vip
  • Số lượng nội dung

923
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

• Ngày trúng

23

Bài đăng được đăng bởi Happyfeet

1. Cô giáo gì đâu mà chưa gì hết mà trách học trò rùi :rolleyes: :( :rolleyes:

Bởi vậy ông cha ta có câu " Chớ thấy lấp lánh ngỡ là vàng" :rolleyes: :rolleyes:

Cô giáo thì cũng là người, mà người thì tránh sao khỏi những lúc sai lầm :rolleyes:

Cô giáo này vẫn tốt chán vì cổ chỉ "bực" trong lòng, chưa "giết" ai hít mà :rolleyes:

PS: Chỉ có những kẻ ngốc mới chỉ thấy "lấp lánh" đã tưởng là "vàng" thôi :rolleyes:

2. Cô giáo bé nhỏ

Sự nhẫn nại của tôi sắp cạn. Không lẽ ngày nào tôi cũng phải nhắc Nicole đem trả cuốn truyện tranh mà cô bé đã mượn của trường. Đã hơn 3 tuần nay, hễ tôi hỏi tới là cô bé lại cúi mặt nhìn xuống đất, lúng búng trong miệng: "Xin lỗi cô, con quên mang theo". Đã mấy lần tôi định tới nhà Nicole đòi lại cuốn sách của trường. Gọi là trường nhưng thực sự chỉ là một lớp dạy chữ miễn phí, được mở ra ở một vùng quê Châu Phi hẻo lánh. Một hội đoàn từ thiện đã thuê tôi, một cô giáo mới ra trường, đến đây đứng lớp.

Học trò của tôi là con cái của những người nông dân suốt ngày cặm cụi trên những cánh đồng ngô cháy nắng. Đa số trẻ con ở đây phải ở nhà bế em, lo nấu nướng hoặc ra đồng giúp cha mẹ từ sáng đến tối. Chỉ chừng hai chục đứa được cha mẹ cho đi học ở chỗ chúng tôi. Cuộc sống ở đây thật chán, tôi chỉ mong cho hết hạn hợp đồng để thoát khỏi nơi này.

Sau khi học hết bộ chữ cái và học ráp vần, Nicole được thưởng. Chúng tôi cho con bé mượn một cuốn truyện tranh chữ in thật to, dày chừng hơn chục trang, trong một tuần phải trả. Vậy mà Nicole cứ lần lữa. Bực mình, một bữa nọ tôi dọa rằng nếu làm mất sách sẽ bị đuổi học, con bé nghe vậy hốt hoảng đáp: "Em thề là sách không bị mất, chỉ tại em quên".

Tối hôm đó, mất hai giờ đồng hồ vượt qua mấy quãng đồng trống tối tăm, tôi tìm đường đến xóm nhà Nicole. Người ta chỉ cho tôi một túp lều vách đất, mái tranh. Bước tới sát cánh cửa đan bằng thân sậy khép hờ, tôi nghe thấy những tiếng ê a ngắc ngứ: "Bà..tờ...iê nờ iên...tiên...bà tiên...". "Bà tiên hiện ra và bảo...Đọc lại nào. Chậm thôi", một giọng trẻ con khác ra chiều bảo ban. Tôi nhìn qua khe cửa. Khoảng sáu bảy đứa trẻ đầu tóc xoăn tít ngồi xếp bằng quanh bếp lửa. Cạnh chúng là một người phụ nữ trẻ và một bà lão. Ngón tay dò trên cuốn sách (chính là cuốn truyện tranh mà Nicole mượn ở trường không chịu trả suốt mấy tuần nay), hai người lớn chụm môi cố vật lộn với mấy tiếng "i ê nờ iên" đang mắc kẹt trong cổ họng. Đám trẻ con đã đọc xong câu văn, ngóng cổ chờ hai người phụ nữ đánh vần nốt. "Cô giáo" Nicole đang háo hức chỉ bảo "học trò".

"Khi cháu nó khoe đã đọc được sách, tôi không tin", người mẹ trẻ đến mức đáng kinh ngạc của Nicole phân bua, khi tôi đã vào nhà. "Ông bà tôi, cha mẹ tôi, rồi tới các anh các chị tôi không ai biết chữ cả. Tôi cũng không nốt. Mới mười bốn tuổi tôi đã đẻ Nicole, thời gian đâu mà học", người phụ nữ trẻ lấy chiếc khăn lau mồ hôi lấm tấm trên cánh mũi. "Nó bảo, mẹ và bà cứ thử xem, con chỉ cho. Rồi nó rủ thêm mấy đứa con nhà hàng xóm cùng học. Từ cha sinh mẹ đẻ có bao giờ tôi mơ được học chữ. Giờ tôi biết khá khá rồi đấy. Tôi đọc cô giáo nghe thử nhé", bà của Nicole ngượng nghịu nhìn xuống cuốn sách lấm lem nhọ nồi. Cũng như ở trên lớp, Nicole lại cúi gằm mặt xuống đất. Nó thì thào qua tiếng nấc: "Con xin cô, cô đừng mách. Con không muốn bị đuổi học". Và nó tròn mắt ngạc nhiên trước câu trả lời nghẹn ngào của tôi: "Ồ không, Nicole. Người đáng bị đuổi là cô kia".

:cheers:

• Vote tăng 4

3. Phamthanhbinh: Này nhóc, không biết tôn ty trọng tự là j à... sao toàn gắp thịt ăn không zậy hả? Chừa toàn xương lại cho ai? Mau gắp mấy cục thịt qua chén ta mau... không ta vặn cổ bi giờ... :D

Thằng nhóc : Dạ dạ kon .. kon gắp ngay ạ :gun:

Kisimawai: anh Núi ơi, sao ông kia la thằng nhóc zữ wa zậy??? Em sợ wa à... :cheers:

Núi : Thoi chú xít wa đây mà tránh nài... anh cũng ngán ông đó lắm.... :D

:blink:

• Vote tăng 1

4. Soncad: Mòi nhậu sao lâu ra thía nì :gun: ??? Thoi ta xơi tý muối ớt dằn bụng zậy ... :cheers: (He's just thinking)

Nemo: Hí hí mình mới móc ... mũi quăng zài cục zô chén muối ớt hí hí hí... kỳ này cho ông Sơn tiu đời hí hí ( He's also thinking)

Soncad: Á ! Tòng ơi, anh thấy có cái gì kỳ kỳ trong muối ớt ý! Em ăn thử xem... :D

Tòng : Dạ thoi, em bị lên tăng song, không ăn muối được.... :D

Nemo : Á ha ha ha chết nhé :blink: (thinking)

Soncad: Nemo ăn thử muối ớt xem, "ngon' lém

Nemo: Dạ thoi, cám ơn anh, em... em đau bụng we ( Bể bụn ngộ dòi hí hí hí)

• Vote tăng 1

5. Xem qua loạt hình Happy phát hiện ra một điều lạ lắm mọi người ơi! Đó là có một nhân vật rất tài giỏi, chỉ xuất hiện một phần mặt cho tới một phần hai mặt là cùn.... :cheers: . Chắc người này định chơi trò nhìn nghiêng tóm mặt đây mà :blink: , nên đố các bác không đi off , bác này là ai, ai đoán đúng có thưởng :D

Che mặt mọi lúc mọi nơi... :D

Lúc mới zô

Lúc cụng ly

Lúc ăn

Lúc đang tám...

Lúc... không ai để ý....

:gun:

6. Thích nhất tấm này !

Nhưng tự hỏi không biết nếu chụp chính diện thì sao nhỉ ! Phía sau lưng cô này có cây đèn đường _ sáng, phía trước mặt thì ngược sáng _ tối... chụp chính diện sẽ gây cảm giác mạnh hơn chăng? Zí lại sẽ thấy cô này bán buôn cái chi nữa :cry:

Chủ đề mấy tấm này là gì thế Mũn? "Đêm iu đương" chăng?? :bigsmile: . Hà Nội iu khí thế thế nhỡ ghế đá để sát nút thế này à :cry:

Chụp xong tấm này pác có bị ... gì không (có 1 chú đang nhìn pác kìa, người ta đang ... thế mà ... Pác nhá đén 1 cái, người ta quay qua, thấy pác chụp lén.... bụp bụp bụp chát chát ọc... xong phim :bigsmile: ) ? Ai cho chụp hình người ta lộ liễu mà không xin phép nhỡ :cry:

• Vote tăng 2

7. Ô, cảm nhận về cuộc sống mà cũng cần chuyên môn hở bác :-??

Mời bác tham ja :cry:

Ko hiểu sao hôm nay em ko bốt đc ảnh trong forum nhở :-??

My pic :bigsmile: <--- Bác nào rảnh thì mời ghé qua nhà em chơi

Ôi trời Mũn còn tham gia thi ảnh nữa á.... không phại tay mơ như mình zòi, mình thì thích gì thì "chộp" đó thoi hơ hơ

Sun set

Leave

Rock and green

:bigsmile:

• Vote tăng 2

8. Còn vài tiếng nữa thôi là chúng ta sẽ bước qua ngày 22 tháng 10 năm 2009. Một ngày rất bình thường với hầu hết chúng ta nhưng lại là một ngày rất quan trọng với một người bạn của Happy, bác Hiếu, KEANMAYDIVANG. Cách đây 53 năm bác ấy mở mắt chào đời và cất tiếng khóc đầu tiên vào ngày này. Happy cảm thấy rất vui muốn làm một cái gì đó thất ý nghĩa thật ấn tượng tặng bác ấy nhưng vào lúc này thì đầu óc trống rỗng chẳng nghĩ ra được một ý gì...

Các bạn có bao giờ thật sự muốn làm một điều gì đó cho một ai đó vào một thời điểm nào đó chưa? Lúc này đây Happy chỉ muốn hét to lên cho mọi người cùng biết là ngày mai là sinh nhật bác Hiếu, mong mọi người sẽ cùng Happy gửi tới bác ấy những lời chúc tốt lành và nhiều điều may mắn trong tuổi mới. Một mình Happy thì chắc là không làm được rồi, nhưng Happy chắc chắn một điều là nếu mỗi người chúng ta bỏ ra vài phút gửi tới bác Hiếu những lời chúc mừng, bình dị, đơn giản thôi nhưng cũng sẽ làm bác ấy toét miệng cười :cry: vì hạnh phúc, và sau đó là hix hix :cry: cũng vì hạnh phúc. Mọi người sẽ cùng làm với Happy chứ ??? Hãy cùng biến một ngày bình thường thành một ngày đặc biệt cho một người bình thường mà không "thường" chút nào nhé !!!

Happy làm trươc nhé !!! :bigsmile:

Chúc bác Hiếu thêm tuổi mới thêm nhiều niềm vui để sống lạc quan yêu đời và yêu người, và cũng thêm những nổi buồn để thêm rộng lòng vượt qua ngày rộng tháng dài!! :bigsmile:

HAPPY BIRTHDAY TO YOU, MY FRIEND!!!

• Vote tăng 6

9. Cũng khá lâu rồi tôi mới lại vào Cadviet với tư cách là một thành viên chính thức ! Vì tôi phải bấm THANK cho một người, Svba1608. Môi bài viêt chúng ta chỉ đươc THANk môt lân nhưng tôi muôn cám ơn Bạn thât nhiêu, Svba1608 à :bigsmile: !

Cám ơn vì Bạn đã viết ra, chia sẽ vơi chúng tôi những suy nghĩ của mình chứ không giữ nó cho riêng mình.

Cám ơn Bạn vì Bạn đã cho chúng tôi cơ hôi đọc lại nhưng gì mình đã viêt, cảm xúc vân như ngày nào. (Tuy tôi không có nhiêu kỹ niêm vơi Bạn trên DD)

Cám ơn vì Bạn cho chúng tôi biêt DD thưc sư có ích cho Bạn. (Niêm mong mỏi duy nhât của BQT)

Riêng tôi:

Cám ơn Bạn vì Bạn đã cho tôi cảm giác Hạnh Phúc khi thấy tên mình và tên topic của mình được nhắc đên đầu tiên, còn có tên trong thơ của Bạn nữa. Tôi vui lắm!

Cũng như Bạn tôi cũng có nhiều những kỷ niệm với CV, với những người bạn biết nhau qua mạng, tưởng ảo mà không ảo tẹo nào này, nên tôi rât hiểu và quí những cảm xúc không thê nói hêt băng lơi này.

Năm tháng sẽ trôi qua nhưng tôi sẽ không quên khoảng thơi gian găn bó vơi Cadviet. Không bao giơ quên!

P/S Xin lôi mọi ngươi vì bài viêt nhiêu chư thiêu dâu, không hiêu sao tôi không bỏ môt sô dâu đươc :bigsmile: .

• Vote tăng 19

10. Hạnh phúc vốn đơn sơ, bạn có thể tự tìm lấy bằng cách:

Yêu chính mình: Chấp nhận cả khuyết lẫn ưu điểm của mình. Hãy là chính mình để không bị đè bẹp bởi những chỉ trích, gièm pha. Đừng ngụy tạo để được yêu mến hay để che giấu con người thật của mình.

Biết hài lòng: Bằng lòng và biết ơn những gì mình có. Ray rứt, âu sầu vì những thứ mình thiếu, bạn sẽ mất đi niềm vui trước mắt.

Nhìn về tương lai: Bạn không thể thay đổi quá khứ, nhưng bạn có thể thụ hưởng hiện tại và lạc quan về tương lai. Dằn vặt về sai lầm quá khứ sẽ níu kéo, ngáng đường bạn. Tốt nhất hãy tiến lên, vươn tới những thành tựu mới.

Chấp nhận tốt xấu song hành: Cuộc sống tồn tại cả xấu lẫn tốt. Mọi vui buồn, vấp ngã đều có những bài học cho bạn, hun đúc cá tính của bạn. Chính điều này làm đa dạng cuộc sống của bạn.

Tránh chỉ trích người khác: Bới móc thất bại và lỗi lầm của người khác là một cách che giấu sự bất an của mình. Hãy quên và tha thứ. Đừng để cơn giận, nỗi sầu, thù hận thống trị bạn và cuộc sống của bạn.

Làm người khác hạnh phúc: Chỉ bằng những việc nhỏ nhoi thôi. Người ích kỷ hay đòi hỏi; vô cảm thường quạu quọ, cáu bẳn; trong khi người hạnh phúc luôn nở nụ cười và quan tâm đến người khác.

Làm những việc khiến bạn vui vẻ: Chăm sóc gia đình, dành thời gian vui chơi, thư giãn. Lo lắng về những điều mình không thể kiểm soát được khiến bạn dễ bị stress.

Phát triển những mối quan hệ lành mạnh: Hãy giao du với người đối xử tốt với bạn, nâng đỡ bạn lúc khó khăn, sẻ chia niềm vui với bạn.

Đặt mục tiêu hạnh phúc: Điều hài lòng trước mắt sẽ chóng qua, đôi khi còn để lại cảm giác trống rỗng. Đặt mục tiêu dài hạn bạn sẽ dồn tâm sức và thời gian thực hiện nó, bạn sẽ không ngừng tự hoàn thiện, tạo nên sự đổi đời cho mình.

Gột bỏ buồn đau: Không cho những lo lắng, sợ hãi, giận dữ có “đất sống” trong đầu bạn. Chia sẻ với người thân, bạn bè. Ra ngoài vận động. Dán quanh bàn làm việc, phòng ngủ của bạn những khẩu hiệu tích cực. Khi thất vọng tuyệt đối tránh sa vào rượu chè, ma túy.

(tổng hợp từ Internet)

• Vote tăng 2

11. Bạn sẽ biến mất?

Nếu một ngày kia bạn biến mất khỏi thế gian này thì bạn sẽ ở đâu, cuộc sống sẽ như thế nào nhỉ?

Bài trắc nghiệm vui này sẽ giúp bạn khám phá được điều đó. :lol2:

Bạn hãy chọn cho riêng mình 1 đáp án A, B ,C, D or E và nhớ là chỉ chọn 1 mà thôi đó. Còn nếu bạn còn đang phân vân là chưa biết sẽ chọn đáp án nào thì tốt nhất là đừng nên xem lời lí giải ở bên dưới nha.

A: Nếu có ngày đó thì có lẽ tôi sẽ phải gia nhập vào cộng đồng" Thành phố buồn", tuy có phần cô đơn nhưng tôi sẽ cố gắng xây dựng cho mình 1 gia tài đồ sộ mà hiện tại tôi chưa có.

B: Nếu vậy, tôi sẽ là 1 người tàng hình, sẽ đi khắp chốn nhân gian, ...

C: Tôi sẽ lên thiên đàng, ở nơi đó không có thù hận, lòng ganh ghét và đố kị. Tôi sẽ có 1 cuộc sống bình yên hơn, không phải vất vả, bon chen, kiếm tiền và lo nghĩ nhiều,...

D: Tôi sẽ đi ngao du khắp chốn ......... địa ngục, điều mà tôi hằng mong muốn. :lol2:

E: Tôi tự có 1 đáp án khác thú vị hơn nhiều.

:D

Bạn đã lựa chọn xong, lời lí giải sẽ được lật mở: :cry:

Tôi biết là bạn đang tồn tại, đang hiện hữu là người thật đang ngồi trước màng hình máy vi tính để...tưởng tượng" nếu sau này tôi biến mất sẽ ra sao nhỉ?". Bạn đừng hỏi tôi, tôi sẽ không trả lời được đâu vì tôi đã là người "ở cõi trên" đâu mà biết. Đùa đó.

Điều tôi muốn bật mí với bạn nè:" Nếu lỡ ngày mai bạn sẽ tan vào hư vô thì tại sao ngày hôm nay, ngay chính giây phút này bạn lại không thực hiện điều mà bạn đang nghĩ, điều mà bạn đã vạch ra, hãy làm đi, đừng chờ đến ngày hôm sau bạn mới chịu làm vì có thể bạn sẽ bị nuối tiếc thật nhiều là "Tại sao tôi đã bỏ lỡ 1 cơ hội, 1 dịp may hiếm có đến thế cơ chứ!".

ST

CHÚC MỌI NGƯỜI BẮT ĐẦU MỘT TUẦN MỚI THẬT VUI VẺ ! :D

• Vote tăng 4

12. Hãy trân trọng và hãy ghi nhớ từng khoảnh khắc những cái mà sau này bạn không còn có cơ hội để trải qua nữa. Tiếp xúc với những người mà bạn chưa từng nói chuyện, và biết lắng nghe. Hãy để trái tim biết yêu thương người khác. Bầu trời cao vời vợi vì thế hãy ngẩng đầu nhìn lên, tự tin vào bản thân. Hãy lắng nghe nhịp đập của trái tim mình :"Bạn là một cá nhân tuyệt vời. Tự tin lên và trân trọng bản thân bạn, vì nếu bạn không tin bạn thì ai sẽ làm điều ấy ?".

:lol2:

• Vote tăng 1

13. CUỘC SỐNG VÀ TÔI

Tôi nói với cuộc sống hãy ban cho tôi sức chịu đựng, nhưng cuộc sống từ chối. Cuộc sống nói với tôi rằng sự chịu đựng có được một phần do những đau khổ gây nên – và sự chịu đựng không phải là một đặc ân ban tặng – chịu đựng là một bản năng sống.

Tôi nói với cuộc sống hãy làm giảm đi những nỗi đau trong tôi, nhưng cuộc sống từ chối. Cuộc sống nói rằng sự chịu đựng giúp tôi thoát khỏi những lo lắng vật chất và mang tôi đến gần cuộc sống hơn.

Cuộc sống không cố ý muốn làm chúng ta e dè sợ hãi, mà chỉ muốn chúng ta hiểu và sống mà thôi.

7 ĐIỀU BẠN NÊN NHỚ

1. Bạn không thể thành công khi đơn độc. Câu chuyện nào kể về những thành công đều nói về những con người hết sức tương trợ lẫn nhau. Ai cũng có tài năng và điều kiện riêng biệt. Hãy làm những gì bạn làm tốt nhất và khích lệ mọi người phát triển trên "đất" của họ.

2. Sự bền chí luôn luôn thắng cuộc. Nếu không bỏ cuộc, bạn không thể nào thất bại. Khi gặp trở ngại, cố gắng tìm những con đường khác nhau để vượt qua.

3. Mỗi ngày nên dành một chút thời gian để tập trung vào nội tâm. Có người gọi đó là thiền. Hãy lắng nghe những lời thì thầm tận đáy lòng của bạn!

4. Nếu bạn không bằng lòng với bản thân của ngày hôm nay thì đừng mong rằng ngày mai sẽ khác. Hãy thay đổi thái độ, cách nghĩ và cách sống để sớm nhận được những thay đổi mới trong tương lai.

5. Bạn là sản phẩm của những ý nghĩ. Nếu bạn muốn có nhiều hơn những gì bạn nghĩ mình đang sở hữu, thì đừng bao giờ tốn thời gian và năng lượng cho những ý nghĩ tiêu cực.

6. Bạn luôn nhận được những gì bạn gửi đi. Nếu bạn muốn được giúp đỡ, trước hết hãy là người luôn sẵn sàng giúp người khác. Nếu bạn muốn thành công, hãy hết lòng giúp mọi người có được những gì họ muốn.

7. Cuộc đời cũng giống như một bộ phim. Bạn là người viết kịch bản, là nhân vật chính, là đạo diễn và là nhà phê bình. Rồi phim cũng chấm dứt. Sống không phải để tồn tại, mà sống để làm nên giá trị của cuộc đời.

7 BÍ MẬT CỦA CUỘC SỐNG

2. Bạn sẽ phải học _ những bài học từ cuộc sống _ mỗi ngày. Có những bài học đến với bạn thật dễ dàng, và có những bài học bạn sẽ phải trả một cái giá rất đắt để nhận được nó.

3. Không có sai lầm chỉ có những bài học. Sự trưởng thành là kết quả của quá trình vấp ngã, tự đứng dậy và tiến lên phía trước .

4. Một kinh nghiệm từ cuộc sống sẽ lập đi lập lại dưới những hình thức khác nhau, cho đến khi bạn học được điều đó, rõ ràng và thuần thục. Khi đó bạn mới có thể bắt đầu với những kinh nghiệm mới .

7. Mọi câu trả lời cho những thử thách từ cuộc sống đều nằm trong tâm hồn bạn. Điều bạn phải làm là tìm kiếm, lắng nghe và thành thật với chính bản thân mình.

:lol2:

Bí quyết 90/10

* Bí quyết đó là gì ?

* 10% cuộc đời là những gì xảy đến với bạn.

* 90% cuộc đời là do phản ứng của bạn đối với những chuyện xảy đến đó.

8 MÓN QUÀ TỪ CUỘC SỐNG

Đó là những món không mất tiền mua mà bạn có thể dành tặng cho mọi người chung quanh.

8. Món quà từ sự thân thiện:

Hãy vui vẻ nói “Xin chào”, “Hi”, “Hello”, “Khỏe không? Mọi việc ổn chứ”… điều thật dễ dàng nhưng sẽ đọng lại hình ảnh tốt của bạn nơi người thân.

Có thể với pác những lý thuyết trên chỉ là lý thuyết sáo rỗng, một màu hồng giả tạo, còn cuộc đời thật thì không như thế, đầy bất công và xám xịt, nhưng mỗi người chỉ có một cuộc đời để sống, hay dở cũng chỉ một lần, vậy thì tại sao cứ phải gò bó mình ? Chống chọi lại nó ?

"Cuốn sách cuộc đời mình" do chính tay mình viết nên, vậy thì chẳng có lý do gì mà mình lại viết vào đó toàn những trang buồn thảm.

Happy thích nụ cười của quả Cam :lol2:

• Vote tăng 1

14. Happy biết người đàn ông có bầu nổi tiếng thế giới chứ . trước khi ông ấy có bầu thì ông ấy cũng là một phụ nữa xinh đẹp mà . he he he

Điều gì cũng có thể xảy ra cả mà . ha ha ha :lol2:

Ơ thía hả? Thía Happy zới Miền Núi cùng wa Thái Lan nha ? Happy làm bố còn Núi làm mami, ok? :lol2:

15. Thần hạnh phúc

Có một cậu bé muốn được gặp Thần Hạnh Phúc. Cậu bé nhét quần áo vào một chiếc balô bé xíu, cùng một hộp bánh quy và một lon nước ngọt rồi lên đường. Đi được qua ba khu phố, cậu bé bỗng nhìn thấy một cụ già. Cụ ngồi trong công viên, nhìn chăm chăm lũ chim bồ câu. Trông bà cụ có vẻ buồn và xanh xao...

Cậu bé lại gần bà cụ, lấy hộp bánh và lon nước ngọt trong balô ra mời. Bà cụ lúc đầu hơi ngại ngần, nhưng rồi bà cũng nhận lấy những chiếc bánh và mỉm cười. Nụ cười của bà ấm áp tới mức làm cho cậu bé không thể không vui vẻ theo... Họ ngồi trong công viên cả buổi chiều, ngắm cảnh và mỉm cười, nhưng không ai nói lời nào... Trời gần tối, cậu bé thấy mình bắt đầu mỏi và muốn ra về. Bà cụ ôm lấy cậu bé trước khi cậu rời khỏi công viên. Một nụ cười tươi thay cho lời chào tạm biệt...

Khi cậu bé về đến nhà, bà mẹ rất ngạc nhiên khi nhìn thấy khuôn mặt cậu bé sáng bừng. - Con có chuyện gì mừng rỡ thế? - Bà mẹ hỏi cậu bé. - Hôm nay con đã tìm được Thần Hạnh Phúc. Con còn ăn trưa với bà ấy nữa! - Cậu bé hào hứng. Cũng trong lúc đó, bà cụ trở về nhà. Con trai bà ra mở cửa và hỏi: - Mẹ ơi, hôm nay trông mẹ có vẻ vui??? Bà cụ đáp: - Trưa nay mẹ đã ăn bánh với Thần Hạnh Phúc. Con biết không, vị thần này trẻ hơn mẹ tưởng rất nhiều...

Hạnh phúc giản dị hơn chúng ta tưởng nhiều... đôi khi chỉ là cảm giác mình được hiểu và chia sẻ, dù chỉ trong im lặng...

Sưu tầm

• Vote tăng 2

16. Búc hình này nhìn bác Thịnh tội quá, như đang lê từng bước không biết đi về đâu nữa.

Pác Uct không biết đó thôi, sỡ dĩ pác Miền Núi đi như vậy là vì pác ý đang.......... xí hổ :lol2: . Lúc Happy và pác ý xuống tới nơi an toàn ròi, thì Happy "có nhã ý" nhờ pác ý kéo xe lên trượt tip nữa, thì pác ý bảo Happy kéo đi, pác ý bị.......... đau móng tay, pác ý hem thèm kéo, Happy tức wa giảng cho pác 1 bài kinh moran. sau khi "thông suốt" pác ý xí hổ, chịu kéo xe và đi như thế ý đấy. :lol2:

17. Hỡi những chàng trai trẻ...... chiến đấu thoiiiiiiiii

Không bỏ lỡ cuộc chiến hấp dẫn trước mắt Happy đổi từ vịt sang thuyền (ở giữa hồ ).

Ye ta đã trên thuyền, chiến thôi các pác.

Chưa chiến gì các pác ý đã đón chào Happy bằng 1 màn lắc thúng đầy sôi động vào phấn khích. Nhưng người sơ không phải là Happy mà là một người khác..... heheheh

Cuộc chiến cướp mỹ nhân diễn ra hết sức sôi động, và "ác liệt", các thuyền khác (chắc sợ bị vạ lây) khi thấy thuyền tụi này lập tức dạt ra :lol2:

Nhưng tụi này đâu có dễ tha vậy, tụi này tấp zô, 2........3.........2.......3..... cướp đê .......... cướp đê.......

Happy đang gạ gẫm một mỹ nhân bên thuyền kia wa bên đây mà ............ tại pác Miền Núi, Uct ...... chèo kém wa, vuột mất. :lol2:

18. Cưỡi đà điểu xong thì theo đúng kế hoạch, anh em phi xuống thuyền thúng. Nhưng vì có zài chiện nho nhỏ xãy ra nên không đi được 2 thúng để đua như lúc đầu mà chỉ 1 thúng 1 vịt. :lol2:

Pác Đương đang chào 1 chú chim đang bay qua. tý tởn ghớm. Mặt thì cười thế đấy chứ trong lòng ............ đang lo nuôm nốp. :lol2: :D