Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

sky_d2_wru

Thành viên
  • Số lượng nội dung

9
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi sky_d2_wru

1. Em xin được một bản vẽ nhưng mà mặc định dimmerson lại thấy khác vì họ chọn kiểu định dạng đo khác.

Thường thì khi mình đo line hay gì đó thì thường ra số nhưng mà ở đây lại hiển thị ra chữ.

Mong các anh chị giúp đỡ,em đang cần gấp lắm ạ.

đây là file em tải lên

cám ơn các anh chị nhiều ạ

Bạn sky_d2_wru chú ý đặt tiền tố trước câu hỏi

2. Bình thường thì khi viết lệnh gì trong cad cũng gồm có 1 dòng ở thanh command và 1 dòng ở ngay màn hình,nhưng ko hiểu sao lúc nãy em đang hỳ hục vẽ rồi nhìn lại màn hình thì khi mình viết dòng lệnh,thì nó chỉ hiển thị ở thanh command chứ ko có ở giữ màn hình (bên cạnh trỏ chuột).

Dù nó ko ảnh hưởng nhiều nhưng mà quen vẽ với nó rồi nên ko có nó thì hơi khó chịu.Mong anh chị giúp đỡ.

Chân thành cám ơn!

3. Chào các anh chị,em học bên Thủy lợi nên có nhiều vấn đề về các yếu tố như cao độ,độ dốc.

hôm em thấy có thầy làm Block cao độ,

Sau khi tạo Block,với các cao độ khác nhau thầy chỉ cần :

insert => chọn block => chọn giá trị cho cao độ.

nhờ các anh chị giúp đỡ.

Chân thành cám ơn anh chị

(hình như thầy tạo bl bằng lệnh " -b")

4. Các anh chị có thể giúp em được không.em đang dùng con DELL ram 2G 2.53,nhưng mà khi cài Cad 10 thì nó di chuyển chậm và thường đơ máy.thế là em cài lại cad 7 nhưng không hiểu sao em lại không thể tạo được layer trong đó.khi em tạo layer ,muốn đổi màu nét mà ko được,muốn chọn kiểu đường mà không được,nó luôn đưa về mặc định là đường liền nét trắng.em đang dùng win 7 32 bit untimate,mong anh chị giúp đỡ.Cám ơn các anh chị

5. Mình thấy file của bạn có sao đâu ? Chỉ là cái view hơi kỳ cục.Bạn đánh Plan -> W nhé

P/S : nhấn đồng thời Shift và Wheel Mouse có tác dụng xoay góc nhìn của bạn thôi, chẳng ảnh hưởng gì đến các line đâu, yên chí nhớn nhé :)

cám ơn anh nhiều lắm,em làm được rồi,hì hì.may quá.nếu có thể anh cho em nick yahoo của anh rồi có j em xin phép hỏi sau.hì.

6. Các anh chị giúp em với.em đang làm đồ án,nhưng nhỡ tay nhấn nhầm tổ hợp phím "Ship + con lăn giữa của chuôt" thì nó bị co giãn hình ảnh.khi em kéo dãn hình về như bình thường thì tất cả các line đều gãy nơi trung điểm.

em thử mãi mà không đưa về được nguyên dạng ban đầu.đây là file cad của em,mong anh chị giúp đỡ,em là sinh viên năm cuối rồi nhưng mà cái này thì em không biết,trong khi đó lỗi này em thường hay mắc phải lắm ha

cám ơn các anh chị.nếu có thể thì gửi về mail giùm em ạh

haonx78@wru.vn