Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

thangsra

Thành viên
  • Số lượng nội dung

77
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi thangsra

1. Okie. Sử dụng C# tạo file Scrip. Cách này đơn giản nhất.

wr.WriteLine("TILEMODE");

wr.WriteLine("1");

wr.WriteLine("-XREF");

wr.WriteLine("A");

Đây là code dành cho phần Xref. Bạn có thể biến đổi sang Auto Lisp cũng được.

Mình chỉ tư vấn về định hướng và phân tích vấn đề. Nếu chép y chang code lên đây rồi các bạn chép về sử dụng thì có ai thảo luận không? hay chỉ nhận được những lời cám ơn.

Chúng ta siêng năng chăm chỉ cần cù rồi. Cần phải sáng tạo lên nữa các bạn ơi. Nếu chỉ có copy và paste thì .... chắc cui đi uống bia sướng hơn :cheers:

Đúng đấy, chúng ta nên định hướng, ko nên làm sẵn. Nhưng nên chỉ giáo nhiệt tình nhé.

Tự mình làm cái j đó dù là đơn giản vẫn thấy thú vị hơn đúng không anh em!

2. G­ửi bác Hoành:

Bác có thể viết lisp cho em với yêu cầu sau được không?

Nội dung là có thể ghi được cao độ cụ thể các điểm trên mặt cắt dọc.

Ví dụ cao độ tim đường là 15m, cao độ chân taluy la 12.5m, khi vẽ theo tỉ lệ 1:1 thì khoảng cách 2 vị trí này là 2500mm.

Ý em muốn là khi píc chuột vào vị trí tim đường thì sẽ xuất hiện luôn cao độ của nó là 15 (được hiển thị dưới dạng 1 bock ghi cao độ )

Và tương tự khi pic vào chân mái taluy thì cũng hiển thị cao độ la 12.5m.

Cảm ơn bác nhiều

3. Báo lỗi gì vậy bạn?

Bạn để ý một chút là: khi chạy các file có tác động đến hệ thống trên vista, bạn nên chạy bằng cách click vào file rồi phải chuột chọn run as administrator. Nếu bạn không làm như vậy, vista sẽ chặn không cho chương trình tác động vào hệ thống. Đối với chương trình cài đặt, điều này có nghĩa là không thể cài được.

Mình cũng không biết lỗi j nữa,Nhưng cài được 1 lúc thì báo lối j đó.Kiểu này chắc phải cài xp thôi. Mà bản vista đang dùng có bản quyền. Xã ra cũng tiếc nữa.

4. Bạn có thể post yêu cầu về autolisp ở topic này.

Em có một yêu cầu là: có rất nhiều dòng text được viết bởi các lệnh dtext, các dòng text này cách đều nhau một khoảng cách nào đó ví là a, bây giờ muốn các dòng text đó cách đều nhau một khoảng là b thì có lisp nào đáp ứng được điều đó ko bác Hoành.

Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các anh em!!