Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

hungcowa

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi hungcowa

1. Xin lỗi bạn nhé, bạn đừng tự ái nhé! Lắp đặt điện nước, là ... Sao họ lại ...đòi hỏi thế nhể? Bạn hãy tra từ điển... tiếng "Mãn" đê!

Xem hoàn công trong tiến "Mãn" là gỉ?... Tôi sẵn sàng vẽ tay giúp bạn, chỉ cần bạn lại quả một bao Vinataba thôi, đồng ý không? Bạn đừng bao giờ nghĩ:"Nếu em vẽ lại bằng tay thì chết em mất" nhé! Nhiều người bị tuyên án tù chung thân, họ vẫn còn lạc quan tin tưởng, vẵn không nguôi nỗi khắc khoải... hy vọng có ngày được ân xá, được giảm án, được tha tù trước thời hạn, thậm chí có người còn hi vọng bức tường trại giam bị mục do người ta ăn bớt xi măng...

Vâng cảm ơn bác nhưng ở trong luật xây dựng bác có biết phải vẽ bằng tay vào bản vẽ thi công không , chứ nếu vẽ thì cũng được nhưng hơi mất thời qian chút thôi , em mới vào nghề nên thấy họ nói như vậy em thấy lạ . Theo em nghĩ bản vẽ thi công là em vẽ chuẩn những gì em làm thực tế có thể coi là bản vẽ hoàn công rồi kẹp vào bản vẽ thiết kế của họ là xong , nhưng đây họ lại bảo mình vẽ thêm bằng tay vào bản thiết kế của họ . Bác có thể chỉ rõ cho em được không. Thanks

2. Các bác giúp em với .

Em vừa thi công xong 1 công trình lắp đặt điện , nước . Bên A họ yêu cầu vẽ bản vẽ triển khai công việc , em vẽ nộp cho họ ký , bên em thi công xong rồi bây giờ họ bắt em vẽ bản vẽ hoàn công bằng tay vào bản vẽ họ đưa bên em thi công như vậy có đúng không ạ . Nếu em vẽ lại bằng tay thì chết em mất . Bác nào biết về nghiệm thu công trình gúp em với . Thanks