Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

ctoanh

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi ctoanh

1. em đang dùng vista home bản quyền .khi cài autocad 2007 xong thì thwờng có thông báo compatibly gì đó

chắc là ko phù hợp.EM DÙNG thì hay bị mắc lỗi ko mở được flie (có khi là file mình vừa làm xong từ cad 07 vừa cài) trong khi ở mạng nội bộ các máy khác dung xp cai cad 07 vẫn mở được

các anh chị chỉ giáo cho em với

2. Em mới copy được file cad này có block để thống kê thép mà em chỉ biết cop thôi không biết ứng dụng thế nào.Phần này block thống kê viết bằng vba.E cũng ko biết mở xem code thế nào.Em co biết một chút vb nhưng VBA em chưa tiếp cận.Các anh chị hướng dẫn em xem code file này và nếu em làm bảng thống kê mới thì làm thế nào.Em cảm ơn

http://www.cadviet.com/upfiles/BOQ.dwg

3. Em làm thiết kế nhà thép tiền chế.Gần đây máy tính của em có hiện tượng một số file cad chỉ mở được vài lần ( lúc 1,2, may lắm 3,4 lần) rồi ko thể mở dc nữa.

Chương trình cad vẫn mở ra nhưng ở dạng treo.Các chương trình khác sử dụng hoàn toàn bình thường.Em đã cài lại autocad và win nhưng mở các file cũ vẫn vậy.Cài lại thì có lúc mở được file cũ có lúc ko và chỉ được vài lần.E sử dụng mạng nội bộ thì có thể mở được file cad của em ở bất cứ máy nào khác.Hiện em đang dùng winvista bản quyền ko biết có ảnh hưởng gì ko? Gỡ rối giúp em với.