Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
47c1

Xin được giúp về copy từ bản vẽ này sang bản vẽ khác.

Các bài được khuyến nghị

Sau khi copy từ bản vẽ này sang bản vẽ kia thì 2 hình(hình copy và hình cũ) cách rất xa nhau. rất khó để nhìn và move gần nhau lại.

Mặc dù đã để đúng cho 2 hình có tỉ lệ tương đương nhau.

Vậy em nên làm thế nào các cao thủ.

Đã thử cách Paste đặc biệt.nhưng vẫn ko dc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sau khi copy từ bản vẽ này sang bản vẽ kia thì 2 hình(hình copy và hình cũ) cách rất xa nhau. rất khó để nhìn và move gần nhau lại.

Chọn đối tượng cần copy ấn tổ hợp phím CTRL+SHIFT+C chọn điểm trên hình vẽ. Sang bản vẽ cần paste ấn CTRL+C chọn vị trí đặt hình vẽ. Chính xác 100%.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đó là lệnh copy pase point, thay vì gõ lệnh bạn có thể chọn hình cần copy rồi kích chuộc phải chon vào: copy pase point, chọn vào điểm chuẩn, sau đó qua bản vẽ cần dán paste và chỉ đến điểm cần dán là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình thì dễ thôi, nếu bạn muốn copy 2 hình nào đó gần nhau thì bạn chỉ cần đưa 2 bãn vẽ đố về cùng 1 hệ toạ độ rồi dùng lệnh ctrl+shift+c cho hình cần copy ròi quay sang bản vẽ cần dán dùng lệnh paste to Original Coordinates ở thư mục Edit là okê. chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào tất cả mọi người, mình là thành viên mới nên có một số vấn đề chưa được thông thạo cho lắm, có gì các bạn đừng cười mình nhé, lần đầu lên diễn đàn mình làm phiền mọi người hd dùm mình tý,

Tại sao khi mình in mặt cắt thì bản in không thể hiện được nét vẽ cụ thể mình đang in một số mặt cắt mà bản in không thể hiện được đường gióng và đường đen cũng như đường thiết kế.

Mong các bạn chỉ dùm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nên hỏi ở một chủ đề khác.đừng đưa vào chủ đề mà mình đã viết.sẽ rất khó trả lời.

Câu hỏi của bạn chưa rõ lắm. có thể bạn chưa đặt nét in nét chính và nét phụ dày bao nhiêu. Đường gióng của bạn ko hiện rõ bạn nên sử dụng lệnh MO để chỉnh đường nét đứt (hình như là Phần Scale) thì đường nét đứt sẽ rõ ràng hơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo