Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cancer_np

ai thông thạo về layout cho mình hỏi một tí được không

Các bài được khuyến nghị

mình muốn hỏi một vấn đề la mình dùng layout vẽ tất cả với tỉ lệ 1:1 , cả phần chứ ghi chú của bản vẽ cũng ghi với ti lệ 1:1 luôn, nhưng khi sang layout sau khi chỉnh tỉ lệ xong thì mình update dim thì chỉ phần kích thước trong dim la update được còn phần ghi chú của bài vẽ thì không update được , liệu bạn nào có cách nào làm chỉ cần dùng một loại text với tỉ lệ 1:1 thôi chứ dùng nhiều loại text với tỉ lệ khác nhau mỗi hình vẽ thì cũng mất thời gian lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình muốn hỏi một vấn đề la mình dùng layout vẽ tất cả với tỉ lệ 1:1 , cả phần chứ ghi chú của bản vẽ cũng ghi với ti lệ 1:1 luôn, nhưng khi sang layout sau khi chỉnh tỉ lệ xong thì mình update dim thì chỉ phần kích thước trong dim la update được còn phần ghi chú của bài vẽ thì không update được , liệu bạn nào có cách nào làm chỉ cần dùng một loại text với tỉ lệ 1:1 thôi chứ dùng nhiều loại text với tỉ lệ khác nhau mỗi hình vẽ thì cũng mất thời gian lắm

bạn có thể up 1 bản vẽ ví dụ được kg? mình không hiểu lắm về yêu cầu của bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thì đó chưc của dim và text là giống nhau mà cái quan trọng là khi thay đổi tỉ lệ cỡ chữ cũng phải thay đổi theo cỡ chữ của dim , thế bạn thường làm theo cách nào có thể cho mình một bản vẽ để tham khảo không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thì đó chưc của dim và text là giống nhau mà cái quan trọng là khi thay đổi tỉ lệ cỡ chữ cũng phải thay đổi theo cỡ chữ của dim , thế bạn thường làm theo cách nào có thể cho mình một bản vẽ để tham khảo không

y bạn là cái này phải kg

http://www.cadviet.com/upfiles/3/drawing1_48_1.dwg

(đổi cỡ chữ của dim --> cỡ chữ ghi chú cũng thay đổi theo .cách làm này sẽ khó khăn trong việc chỉnh sửa chữ 1 tí, nhưng bù lại bạn sẽ kg lo lắng về cỡ chữ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình vẫn phải lamf việc mất thời gian này mà.

nge nói ở cad 2008 có chức năng tự update mà chưa thử

nhưng mình nghĩ up vẫn được mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn làm thế nào thế mình đã thử update rồi nhưng mà tỉ lệ nó không thay đổi theo chán quá

trời. file mình gửi bạn, nếu bạn thay đổi chiều cao của dim trong dimstyle, chiều cao của text đó cũng thay đổi theo mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo