Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
chaudinhphuc

Khôi phục Block bị phá vỡ

Các bài được khuyến nghị

Tôi thường copy các block từ file khác sang, tuy nhiên, cac block này ở file khác thì bị phá vỡ toàn bộ, vậy có cách nào copy qua file khác mà block đó không bị phá vỡ.

Cảm ơn anh em diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi thường copy các block từ file khác sang, tuy nhiên, cac block này ở file khác thì bị phá vỡ toàn bộ, vậy có cách nào copy qua file khác mà block đó không bị phá vỡ.

Cảm ơn anh em diễn đàn.

Các anh giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình chưa từng cop block từ nơi khác về mà nó lại bị "phá vỡ toàn bộ" ra cả ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghĩa là các block ở file trên diễn đàn này mà trước khi mình tải về thì nó đã bị phá vỡ hết (ví dụ như các đường nét của cánh cửa là các đường thẳng chứ kg liên kết lại với nhau) bây giờ từ block này mình copy qua file mình đang làm, muốn các đường nét gắn kết với nhau, mình thử dùng PE nhưng không thể khôi phục được. Mỗi lần copy phải chọn từng đường một thì lâu hơn chọn cả 1 khối block. Giờ làm như thế nào để gắn kết các đường này lại thành 1 block các anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghĩa là các block ở file trên diễn đàn này mà trước khi mình tải về thì nó đã bị phá vỡ hết (ví dụ như các đường nét của cánh cửa là các đường thẳng chứ kg liên kết lại với nhau) bây giờ từ block này mình copy qua file mình đang làm, muốn các đường nét gắn kết với nhau, mình thử dùng PE nhưng không thể khôi phục được. Mỗi lần copy phải chọn từng đường một thì lâu hơn chọn cả 1 khối block. Giờ làm như thế nào để gắn kết các đường này lại thành 1 block các anh.

Mình nói bạn đừng cười, nhưng thực sự thì .... :wacko:

Việc bạn nói giống như là việc khi người ta mang cho bạn bát cháo, bạn muốn gói lại thành nắm gạo để cầm mang về vậy :)

Còn cái đoạn màu đỏ : tại sao bạn không chọn hết tất cả ? Tại sao không tự block nó lại ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo