Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Min Kòi

Về chức năng của A.Cad

Các bài được khuyến nghị

xin chào mọi người, em là thành viên mới gia nhập, em có 1 thắc mắc muốn hỏi đó là :

.

.

như thường thì khi em để trỏ chuột ngay đó, nó sẽ hiện lên độ dài đoạn thẳng, nhưg hình như e đã bấm nhầm j đó nên tính năng đó bị mất đi, xin mọi người hướng dẫn cho em cách mở lại chức năng đó ạ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Giúp mình với các bạn ơi!

Tình hình là 1 vẽ 1 file cad nhưng khi dùng lệnh H để tô nền thì không được, nó toàn báo lổi :" More than 10000 hatch boundary objects are selected creating this hatch object can be time consuming do you want to proced ", mình đã thử vẽ 1 hình vuông mới, tô nền nhưng vẫn ko được, hình ko bị hở, mình cũng thử tạo 1 trang mới, tô nền hoàn toàn được, nhưng khi copy hình mình vẽ qua thi lại ko được....huhu..........mình hiểu là nó bị sai tỷ lệ nhưng ko biết chỉnh sao, mình mới học cad nên hơi gà co gì các bạn giúp đỡ mình với nha. hix hix thanks các bạn nhìu ( hình mình vẽ đơn giản ko có kích thước chi cần tỉ lệ 1 : 1 sao cho in ra nằm chọn trong tờ A4 là được). cảm ơn các bạn đã đọc. bài của mình nè. ^^ http://www.cadviet.com/upfiles/3/maitrang1_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Giúp mình với các bạn ơi!

Tình hình là 1 vẽ 1 file cad nhưng khi dùng lệnh H để tô nền thì không được, nó toàn báo lổi :" More than 10000 hatch boundary objects are selected creating this hatch object can be time consuming do you want to proced ", mình đã thử vẽ 1 hình vuông mới, tô nền nhưng vẫn ko được, hình ko bị hở, mình cũng thử tạo 1 trang mới, tô nền hoàn toàn được, nhưng khi copy hình mình vẽ qua thi lại ko được....huhu..........mình hiểu là nó bị sai tỷ lệ nhưng ko biết chỉnh sao, mình mới học cad nên hơi gà co gì các bạn giúp đỡ mình với nha. hix hix thanks các bạn nhìu ( hình mình vẽ đơn giản ko có kích thước chi cần tỉ lệ 1 : 1 sao cho in ra nằm chọn trong tờ A4 là được). cảm ơn các bạn đã đọc. bài của mình nè. ^^ http://www.cadviet.c...3/maitrang1.dwg

Bạn posr bài nhiều topic thế nhỉ.Bạn nên có ý thức 1 chút chứ bạn,để chỉnh tỷ lệ như bạn nói thì khi bạn hatch để ý sõ có ô nhập tỷ lệ phía bên trái gần góc dưới của hộp thoại đó bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho minh xin loi nha ban, tai minh can nop bai gap ma ko biet de o dua de cac ban co the giup minh, hic day la aln dau minh dnag bai nen khong biet, cho minh xin loi nha ban...................=.=!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh to nen dac nen ty le khoang cach minh ko chinh, tuy nhien minh da thu chon nen khac va chinh ty le nhu ban noi deu ko duoc, da sc lon rat nhieu lan, sc nho cung rat nhiu lan deu khong duoc, du ve hinh moi hinh nho gi cung to khong duoc, qua trang moi thi lam dc rieng bai thi lai khong duoc, minh khong biet chinh sao nua, giup minh voi, minh cam on ban nhiu lam...hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh to nen dac nen ty le khoang cach minh ko chinh, tuy nhien minh da thu chon nen khac va chinh ty le nhu ban noi deu ko duoc, da sc lon rat nhieu lan, sc nho cung rat nhiu lan deu khong duoc, du ve hinh moi hinh nho gi cung to khong duoc, qua trang moi thi lam dc rieng bai thi lai khong duoc, minh khong biet chinh sao nua, giup minh voi, minh cam on ban nhiu lam...hix

gui? file len se~ co' nguoi` giup' ban

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có thể là do scale của hatch nhỏ quá, theo bài viết của bạn thì nó báo là có hơn 10000 object, bạn thử nâng scale lên xem sao

bạn vào tools\Drfting setting... sau đó hộp hội thoại Drfting setting hiện ra bạn chon thẻ Dynamic inpuc đán đấu vào Enable Dimension input where possible sau đó vào setting.. hộp hội thoại hiện ra đánh đấu vào ô Show 2 dimension input field at a time!là ok đó bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin chào mọi người, em là thành viên mới gia nhập, em có 1 thắc mắc muốn hỏi đó là :

.

.

như thường thì khi em để trỏ chuột ngay đó, nó sẽ hiện lên độ dài đoạn thẳng, nhưg hình như e đã bấm nhầm j đó nên tính năng đó bị mất đi, xin mọi người hướng dẫn cho em cách mở lại chức năng đó ạ :D

.

.

bạn vào tools\Drfting setting... sau đó hộp hội thoại Drfting setting hiện ra bạn chon thẻ Dynamic inpuc đán đấu vào Enable Dimension input where possible sau đó vào setting.. hộp hội thoại hiện ra đánh đấu vào ô Show 2 dimension input field at a time!là ok đó bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin loi minh tra loi nham nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo