Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
girl

làm sao để thiết đặt dấu ngăn cách đơn vị của dimension !

Các bài được khuyến nghị

Em muốn đặt dấu ngăn cách tự động khi Dim ra như sau: ví dụ : 1000 => 1.000, hay 150000 => 150.000 tức là cứ 100 đơn vị thì có dấu chấm ngăn cách như excel ý ạ ? Anh nào bit chỉ cho em với !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em muốn đặt dấu ngăn cách tự động khi Dim ra như sau: ví dụ : 1000 => 1.000, hay 150000 => 150.000 tức là cứ 100 đơn vị thì có dấu chấm ngăn cách như excel ý ạ ? Anh nào bit chỉ cho em với !

Bước 1 : Chỉnh trong Window : Bạn vào Control Panel ---> Region and Language ---> Additional Settings ---> chọn tab Number ---> chỉnh dấu phẩy & dấu chấm cho số thập phân hay ngăn cách đơn vị theo ý muốn như hình vẽ :

46911985.jpg Uploaded with ImageShack.us

Bước 2 : Chỉnh trong Cad : Vào Dimension Style Manager ---> Modify ---> chọn tab Primary Units tại mục Unit Format ---> Window Desktop. Mình xài Cad 2010, những phiên bản khác không biết thế nào :blush:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chuẩn. Thanks anh nhiều na , hi. Nhưng em bây giờ mới soi kỹ bản gốc, nó để dạng 15000 => 15 000 ( Tức là không có cái dấu , hay . ở giữa. E thử theo cách của anh thì lúc nào cũng có dấu , hay . ? Anh làm được thì chỉ cho em nhé ! thanks anh !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có dấu phẩy là nó xử lý theo cách cài đặt tai mạn window của bạn theo cách của b trên kia!

nên xử lý theo autucad vào như cách bạn trên kia rồi vào Precision chọn cách đặt dấu của các đơn vị. sau đó tik vào ô trailing là ok?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo