Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
amateurday

Vấn đề mái taluy khi thiết kế trắc ngang nova

Các bài được khuyến nghị

Trong quá trình thiết kế trắc ngang trong nova, nhiều khi em phải ctk taluy, hoặc taluy chạy ra không giao cắt với đường tự nhiên một cách hợp lý, bây giờ em muốn có lisp nào đó tương tự như lệnh trim của cad, nova vẫn hiểu được mà không làm hỏng dữ liệu trắc ngang. Các bác giúp em nhé!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong quá trình thiết kế trắc ngang trong nova, nhiều khi em phải ctk taluy, hoặc taluy chạy ra không giao cắt với đường tự nhiên một cách hợp lý, bây giờ em muốn có lisp nào đó tương tự như lệnh trim của cad, nova vẫn hiểu được mà không làm hỏng dữ liệu trắc ngang. Các bác giúp em nhé!!!

Cop thiết kế Taluy là dễ nhất rồi bạn à.Trừ phi bạn có nhiều siêu cao thôi.Nhưng mình chưa hiểu tại sao bạn phải CTK taluy trong khi vẫn thiết kế được = TKTN.Để rõ vấn đề này bạn nên làm file minh họa kết quả muốn đạt được rồi up lên đây để mọi người giúp đỡ.

Tuy nhiên theo mình thì NOVA là phần mềm chuyên dùng thiết kế đường nên hãy dùng hết khả năng của nó đã.Khi nó không thể giải quyết được mình mới xử lý = cách khác.VD can thiệp = Cad.Và khi làm NOVA 1 động tác rất quan trọng đó là RL(reload) để NOVA hiểu những gì bạn vừa thao tác, sửa đổi.

Cuối tuần vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.c.../32649_nova.dwg

Nhờ các bác xem qua và giúp em thử xem được không nhé. Ai làm nova chắc cũng đều cần cái này thì phải

sao cậu không khai báo taluy trong noav

- nếu cậu khai báo tự động thì trong nova vẫn khai báo được mà

nếu cậu dùng lệnh tl để vẽ ta luy thì nét cuối cùng cậu bấm enter 2 lần. thì cái nó sẽ tự nối đến với nhau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu khai báo tự động thì nó sẽ ra đoạn móc ở cuối như vậy. Do đó mình muốn có lisp tương tự như trim (hoặc break) mà không phá vỡ cấu trúc dữ liệu của nova. Nhiều khi taluy xuất ra hơi vô duyên, mình phải chỉnh tay nữa, nhưng trim hay break thì sẽ hỏng taluy, mà không trim (break) được thì bất tiện lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu khai báo tự động thì nó sẽ ra đoạn móc ở cuối như vậy. Do đó mình muốn có lisp tương tự như trim (hoặc break) mà không phá vỡ cấu trúc dữ liệu của nova. Nhiều khi taluy xuất ra hơi vô duyên, mình phải chỉnh tay nữa, nhưng trim hay break thì sẽ hỏng taluy, mà không trim (break) được thì bất tiện lắm.

cậu thử để giá trị 100 hoặc -100 xem thử nó có móc không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo