Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
zai_tuson

Lỗi sử dụng lệnh chamfer, fillet...............

Các bài được khuyến nghị

E dùng lệnh chamfer hay fillet để vát, bo góc

Vát được góc rồi nhưng đường cũ nó không xóa

bản vẽ vừa có đường cũ cả đường vát góc...giờ phải chỉnh thế nào cho hết hả mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

E dùng lệnh chamfer hay fillet để vát, bo góc

Vát được góc rồi nhưng đường cũ nó không xóa

bản vẽ vừa có đường cũ cả đường vát góc...giờ phải chỉnh thế nào cho hết hả mọi người

Hề hề hề,

1/- Bạn không được phép post nhiều topic cùng một nội dung như vậy. Điều này vi phạm nội quy diễn đàn và bạn sẽ có nguy cơ bị xóa toàn bộ các bài viết đó. Lần này mình giúp bạn xóa đi những cái thừa và hy vọng bạn sẽ lưu ý và tôn trong nội quy diễn đàn.

2/- Bạn hãy kiểm tra biến hệ thống trimmode của bạn , nếu nó là 0 thì bạn phải chuyển nó thành 1.

Chúc thành công.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi. Mình post lên nó hiện lỗi tưởng không được

mình làm được rồi thask nhé

"Tất cả vì sự phát triển của diễn đàn ...

Cám ơn đừng nói lời suông mà hãy nhấn add.png"

Đó là 1 chữ ký của 1 thành viên trên diễn đàn CADviet. Bạn không nên chơi kiểu cám ơn suông như thế, làm mất thời gian của mọi người, ai cũng cứ tưởng là bài viết của bạn cho biết 1 thông tin gì mới mẻ hay là 1 cái gì hay ho lắm vội vã vào xem mới biết là chỉ có lời cảm ơn suông. Bạn có thể nhấn vào nút Like This hoặc gửi tin nhắn đến người bạn cần cám ơn, đừng viết bài kiểu như thế nữa. Giờ phút này đang có 17 thành viên + 542 khách = 559 người đang truy cập x nhân với 5 phút để đọc bài viết chỉ có nội dung cám ơn suông của bạn sẽ tốn bao nhiêu thời gian của mọi người tại thời điểm tức thời này???

Xin hỏi bạn là lỗi của bạn nó xảy ra trong trường hợp nào, mới cài đặt AutoCAD hay cài đã lâu? Mình dùng AutoCAD gần 4 năm nay chưa bao giờ bị lỗi hệ thống hệ thủng, lỗi biến lỗi bủng gì cả!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Tất cả vì sự phát triển của diễn đàn ...

Cám ơn đừng nói lời suông mà hãy nhấn add.png"

Đó là 1 chữ ký của 1 thành viên trên diễn đàn CADviet. Bạn không nên chơi kiểu cám ơn suông như thế, làm mất thời gian của mọi người, ai cũng cứ tưởng là bài viết của bạn cho biết 1 thông tin gì mới mẻ hay là 1 cái gì hay ho lắm vội vã vào xem mới biết là chỉ có lời cảm ơn suông. Bạn có thể nhấn vào nút Like This hoặc gửi tin nhắn đến người bạn cần cám ơn, đừng viết bài kiểu như thế nữa. Giờ phút này đang có 17 thành viên + 542 khách = 559 người đang truy cập x nhân với 5 phút để đọc bài viết chỉ có nội dung cám ơn suông của bạn sẽ tốn bao nhiêu thời gian của mọi người tại thời điểm tức thời này???

Xin hỏi bạn là lỗi của bạn nó xảy ra trong trường hợp nào, mới cài đặt AutoCAD hay cài đã lâu? Mình dùng AutoCAD gần 4 năm nay chưa bao giờ bị lỗi hệ thống hệ thủng, lỗi biến lỗi bủng gì cả!

mình là mem mới làm gì mà bạn phải gay gắt thế

chỉ là lúc gửi bài nó hiện lỗi tiếng anh gì đó lên minh thử gửi lại lần nữa thôi có gì đâu

tiện thể mình muốn hỏi cách đổi nút trong cad thì làm thế nào

đi thực hành nhiều lúc phải đánh hết cả tên lện vào vì bị người trước dung đổi hết nút lệnh

Chỉnh sửa theo zai_tuson
  • Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình là mem mới làm gì mà bạn phải gay gắt thế

chỉ là lúc gửi bài nó hiện lỗi tiếng anh gì đó lên minh thử gửi lại lần nữa thôi có gì đâu

tiện thể mình muốn hỏi cách đổ nút trong cad thì làm thế nào

đi thực hành nhiều lúc phải đánh hết cả tên lện vào vì bị người trước dung đổi hết nút lệnh

Mình chỉ nói nói những điều mình nghĩ thôi, đâu có căng thẳng gì. Không hiểu bạn nói đổ nút trong cad là gì ? Có phải bạn định nói là đổi tên lệnh tắt không? Nếu sử dụng trên máy của người khác, người ta thay đổi cách gọi lệnh tắt sẽ gặp lỗi như bạn. Quan niệm của mình là không nên đổi lệnh tắt. Các lệnh tắt đã có do AutoCAD nó đã mặc định như thế nào cứ dùng thế sẽ tiện hơn. (Ví dụ như AutoCAD mặc định lệnh tắt của lệnh copy là co ta cứ dùng co không nhất thiết phải đổi thành ci).

Người ta đã đổi rồi bạn muốn trở về cài đặt ban đầu bạn thử làm như sau xem có được k0:

Tools => Options => Chọn Profiles =>chọn Reset => OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình chỉ nói nói những điều mình nghĩ thôi, đâu có căng thẳng gì. Không hiểu bạn nói đổ nút trong cad là gì ? Có phải bạn định nói là đổi tên lệnh tắt không? Nếu sử dụng trên máy của người khác, người ta thay đổi cách gọi lệnh tắt sẽ gặp lỗi như bạn. Quan niệm của mình là không nên đổi lệnh tắt. Các lệnh tắt đã có do AutoCAD nó đã mặc định như thế nào cứ dùng thế sẽ tiện hơn. (Ví dụ như AutoCAD mặc định lệnh tắt của lệnh copy là co ta cứ dùng co không nhất thiết phải đổi thành ci).

Người ta đã đổi rồi bạn muốn trở về cài đặt ban đầu bạn thử làm như sau xem có được k0:

Tools => Options => Chọn Profiles =>chọn Reset => OK

Tools => Options => Chọn Profiles =>chọn Reset => OK không đổi được bác àh

sau tìm hiểu thì mình thay thế luôn file acad.pgp của máy khác không bị đổi nút vào máy mình dù sao cũng phải tks cái

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo