Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duy782006

XIN CHƯƠNG TRÌNH KHÓA CỔNG USB

Các bài được khuyến nghị

Hiện nay máy tôi dùng (ở cơ quan) vì máy chung nên cài pass không tiện.

Nhưng dử liệu thường được anh em "mượn" nhưng không thèm thông báo mình một tiếng.

Bà con có ai có phần mềm giúp khóa cổng USB không cho tôi xin với !!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhưng dử liệu thường được anh em "mượn" nhưng không thèm thông báo mình một tiếng.

Bác dùng Chris PC-Lock 2.30 nhé.

Em biết cái này nhưng chưa dùng bao giờ nên cũng không có luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không nên khóa cổng usb bác ạ. tốt nhất bác nên dùng chương trình để đặt pass vào vũng dữ liệu nào đó...vd như lockFolderXP chẳng hạn ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như kích chuột phải vào my computer --> manage --> Device manager rùi Dislable cái USB luon. Khi cần thì lại Enlable nó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hướng dẩn đi bác. Dốt tiếng anh nên không mo được.

Cám ơn

USB Admin Pro là một chương trình hạn chế hiệu quả việc ăn cắp, sao chép thông tin từ máy sang ổ đĩa di động hay USB ko chỉ bằng cách quản lý chặt chẽ các ổ đĩa mà còn ghi chép lại các file log 1 cách tập trung và cục bộ. Nó cũng có thể gửi đi email báo động để báo cho bạn biết có ai đó đang cố gắng sử dụng nó mà ko được sự cho phép của bạn.

Một lợi ích khác là bạn có thể cấp quyền 1 ổ đĩa di động cụ thể nào đó quyền truy cập vào bất cứ máy tính nào. Ví dụ, nếu bạn có 1 hệ thống nhân viên hỗ trợ, mỗi người trong số họ đều cần 1 ỗ cứng riêng trên máy tính để cài đặt lên đó những phần mềm mà họ cần sử dụng. Với USB Admin Pro, họ ko cần phải logoff hay nhập vào bất cứ pasword nào để truy cập vào tài khoản trên máy tính mà chỉ đơn giản là đưa ổ cứng di động vào và làm việc !!! Những ai cố gắng xâm phạm để chép thông tin ra USB đều bị chặn lại và thông báo ko hợp lệ ngay lập tức được gửi đi.

Tính năng chính :

Ngăn chặn các tập tin ko mong muốn như viruses, trojans hay các phần mềm bất hợp pháp xâm nhập vào hệ thống mạng thông qua thiết bị di động.

Giữ cho những thông tin nhạy cảm của bạn được an toàn bằng cách ko cho ai sao chép bất cứ thứ gì ra khỏi máy.

Cấp quyền cho 1 ổ di động được chỉ định trước quyền truy cập mọi thông tin trên máy tính. Mọi ổ khác đều sẽ bị từ chối và báo lỗi ...

Translated by M150

What is USB Admin Pro?

USB Admin Pro is an application that effectively restricts Removable Media. It not only restricts the media, but will also record log files locally and centrally. It will also send out critical email alerts, notifying you of someone trying to use one.

Another advantage is that you can give specific removable drives full access to any computer. For example, if you have a systems support staff, and they have thumb drives with drivers or software on them, you can enable their drives to work in any restricted computer. They won't even have to logoff or enter any passwords to use them on any computer. They would simply insert their disk, and start working. Anyone else trying to use their own disk will be greeted with an alert informing them that their removable media is not allowed, restricting use of their drive instantly.

Will effectively:

Keep out unwanted files, viruses, trojans, illegal software, etc, from entering your network from removable media.

Keep your sensitive information safe by not allowing users to copy any information to their removable media.

Give you the benefit of having any removable media that you specify, to be allowed in any restricted computer. All others will be restricted instantly when inserted.

-------------------------------------

Sưu tầm Internet

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ 1 LOẠI USB CÓ CHỨC NĂNG KHOÁ

TÊN HÃNG LÀ GUNSUN(ĐỂ TÔI XEM LẠI)

KHOÁ NHƯ SAU:

1- CHIA Ổ USB THÀNH 2 PHẦN:

1 PHẦN KHOÁ (ADMIN) PHẢI CÓ PASS(

PHẦN CÒN LẠI THÌ CHO DÙNG 2 CHẾ ĐỘ CỦA CHỦ USB: KHÔNG KHOÁ - CÓ KHOÁ (TUỲ MÌNH CHỌN)

2- kHÔNG CHO PHÉP FORMAT NẾU KHÔNG CÓ MẬT MÃ

NGUYÊN LÝ TRÊN CHẠY THEO 1 PHẦN MỀM CÓ TRONG USB, GIẢ SỬ CHỦ USB FORMAT, PHÂN MỀM ĐÓ CŨNG KHÔNG MẤT

TÔI ĐƯỌC CÔ BẠN GÁI TẶNG, TRỊ GIÁ VÔ CÙNG!

VỚI NGUỜI KHÁC THÌ GIÁ 430NGHÌNHVNĐ! DUNG LƯỢNG 1GB

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tRÊN THỊ TRƯỜNG CÓ 1 LOẠI USB CÓ CHỨC NĂNG KHOÁ

TÊN HÃNG LÀ GUNSUN(ĐỂ TÔI XEM LẠI)

KHOÁ NHƯ SAU:

1- CHIA Ổ USB THÀNH 2 PHẦN:

1 PHẦN KHOÁ (ADMIN) PHẢI CÓ PASS(

PHẦN CÒN LẠI THÌ CHO DÙNG 2 CHẾ ĐỘ CỦA CHỦ USB: KHÔNG KHOÁ - CÓ KHOÁ (TUỲ MÌNH CHỌN)

2- kHÔNG CHO PHÉP FORMAT NẾU KHÔNG CÓ MẬT MÃ

NGUYÊN LÝ TRÊN CHẠY THEO 1 PHẦN MỀM CÓ TRONG USB, GIẢ SỬ CHỦ USB FORMAT, PHÂN MỀM ĐÓ CŨNG KHÔNG MẤT

TÔI ĐƯỌC CÔ BẠN GÁI TẶNG, TRỊ GIÁ VÔ CÙNG!

VỚI NGUỜI KHÁC THÌ GIÁ 430NGHÌNHVNĐ! DUNG LƯỢNG 1GB

đính chính:

hãng USB đó là IMATION.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một cách khóa USB không sử dụng phần mềm

- Trước khi cắm USB vào một máy tính nào đó, bạn hãy mở trình Registry Editor trên máy tính đó bằng cách gõ regedit trong hộp Run từ menu Start rồi nhấn Enter.

- Sau đó bạn tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control, bấm chuột phải vào mục Control, chọn New-Key và đặt tên khóa mới là StorageDevicePolicies. Bên phải bạn hãy tạo một mục mới loại DWORD tên là WriteProtect và gán cho nó giá trị là 1. Bây giờ bạn có thể an tâm gắn USB vào máy để sử dụng.

Lưu ý:

- Luôn sao lưu Registry trước khi thực hiện bất cứ thay đổi gì của Registry.

- Khi thiết lập như trên, bạn chỉ có thể xem dữ liệu trên đĩa USB mà thôi, không thể chép dữ liệu vào USB cũng như không xóa dữ liệu hay thay đổi gì trong đó được. Nếu muốn trở lại bình thường, bạn phải thay đổi lại giá trị là 0 hoặc xóa các mục đã tạo như ở trên.

- Đây cũng là một mẹo chống con autorun.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một cách khóa USB không sử dụng phần mềm

- Trước khi cắm USB vào một máy tính nào đó, bạn hãy mở trình Registry Editor trên máy tính đó bằng cách gõ regedit trong hộp Run từ menu Start rồi nhấn Enter.

- Sau đó bạn tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Control, bấm chuột phải vào mục Control, chọn New-Key và đặt tên khóa mới là StorageDevicePolicies. Bên phải bạn hãy tạo một mục mới loại DWORD tên là WriteProtect và gán cho nó giá trị là 1. Bây giờ bạn có thể an tâm gắn USB vào máy để sử dụng.

Lưu ý:

- Luôn sao lưu Registry trước khi thực hiện bất cứ thay đổi gì của Registry.

- Khi thiết lập như trên, bạn chỉ có thể xem dữ liệu trên đĩa USB mà thôi, không thể chép dữ liệu vào USB cũng như không xóa dữ liệu hay thay đổi gì trong đó được. Nếu muốn trở lại bình thường, bạn phải thay đổi lại giá trị là 0 hoặc xóa các mục đã tạo như ở trên.

- Đây cũng là một mẹo chống con autorun.

mai em gửi bác phần mềm XPtoy, nó làm theo bác. Nhung mà cách đó hay đấy bác ạ

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo