Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
VThanhgtvt

Lọc các định dạng leader.

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi về bộ lọc trong cad: Chẳng là em có bản vẽ mà có nhiều định dạng leader khác nhau: Thằng thì "chấm", thằng thì "mũi tên", thằng thì "gạch chéo", ... Em muốn lọc từng thằng này riêng ra, có được không các bác nhỉ?

Xin chỉ giáo ah!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ko dùng Lisp thì công nhận cái này khó , em đã thử mà ko đc , up lên cho bác em cũng mong câu trả lời

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi về bộ lọc trong cad: Chẳng là em có bản vẽ mà có nhiều định dạng leader khác nhau: Thằng thì "chấm", thằng thì "mũi tên", thằng thì "gạch chéo", ... Em muốn lọc từng thằng này riêng ra, có được không các bác nhỉ?

Xin chỉ giáo ah!!!

Mình chưa hiểu ý bạn lắm, có phải bạn muốn chọn 1 lần mà đc tất cả leader có cùng thuộc tính không? Nếu là vậy thì Cad có công cụ Quick select rất hiệu quả: Bạn vào Tool -> Quick select -> trong phần Object type chọn leader, phần Properties chọn Arrow tiếp đó phần Value chọn chấm; Mũi tên; Gạch chéo hay gì gì đó -> ok. Những leader cùng thuộc tính mà bạn chọn sẽ đc chọn hết.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ồ được rồi , dùng Quick select làm đc như bác mr.trunghd noi

Có ai biết làm thế nào để Quick select lưu lại các bộ lọc như Fillter ko ? , để khi ta gọi lại lệnh thì ko phải mất công chọn lại bộ lọc nữa ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ồ được rồi , dùng Quick select làm đc như bác mr.trunghd noi

Có ai biết làm thế nào để Quick select lưu lại các bộ lọc như Fillter ko ? , để khi ta gọi lại lệnh thì ko phải mất công chọn lại bộ lọc nữa ?

Quick select rồi Group là xong ấy mà

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Group thì CAD 2012 ấn G một cái thôi là Group luôn , tên Group đặt ngẫu nhiên ko cần ra bảng thao tác mất thòi gian như trước

Nhưng nhiều lúc các đối tượng muốn chọn lại ko phải là tất cả Group đó , chỉ 1 phần thôi trong đó thì sao ? sẽ dùng Shift để loại trừ sao? thế thì loại trừ luôn cả Group vì vậy phải Ctrl+Shift+A để Group OFF rồi mới Shift để loại trừ

OK ! , Quick select +Group+(Ctrl+Shift+A) Duyệt !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo