Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khuccui

Không thể Copy ban ve này

Các bài được khuyến nghị

Lúc Ctrl+c thì nó hiện ra cái tương tự thế này:

*Warning* Multiply owned object, handle "206CF"

Khoảng 100 cái như vậy. Dùng FixMOB.vlx của bác @Ketxu (Ko bít có lộn tác giả ko) ko hiệu quả.

==> Em tách các đối tượng ra: line, spline, polyline, point... Mỗi thứ ra 1 xóm riêng. Tiến hành Ctrl+c từng xóm đến khi gặp câu nhắc *warning*.

==> flatten nó.

==> Xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Sau khi Recover xong bạn đánh lệnh W (Wblock) chọn thư mục lưu file > chọn đối tượng muốn W sau đó OK.

mở file mới W ra làm việc bt.

Bạn làm thử file trên xem sao, em xài 2013 mà xài lệnh trên ra file vẫn giữ nguyên lỗi nên mới buộc phải dùng biện pháp tách lỗi đó bạn. Có lẽ 2004 hay thấp hơn lại trị được lỗi trên chăng. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo bác @whatcholingon hiệu quả đấy nhưng phải thực hiện lệnh recover trước rồi mới W, tại bảng W - TAB object chọn mục convert to block, cách làm của bác sgcq hơi mất công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo bác @whatcholingon hiệu quả đấy nhưng phải thực hiện lệnh recover trước rồi mới W, tại bảng W - TAB object chọn mục convert to block, cách làm của bác sgcq hơi mất công

E đồng ý với bác cả 2 tay. Nhưng vấn đề là em xài cad 2013, nên cả lệnh recover + w thì lỗi còn y nguyên, e đã làm luôn rồi. Còn nếu chỉ w mà chọn phần không bị lỗi thì e làm rất tốt, không cần recover. Nên e nghĩ, chắc 2013 có vấn đề, mong các bác chỉ thêm e phần đó.

Ths các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo