Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ximuoi

hỏi về lệnh Explode

Các bài được khuyến nghị

Các bạn ơi!! mình đang làm cái đồ án mà công ty gửi cho mình cái bản vẽ đã bị block đối tượng. Mình đã dùng lệnh explode mà chỉ exxplode được một số vùng thui còn vùng khác thì khong explode đc!! Các bạn giúp mình với, mình hơn ngu về lĩnh vực cad mà sắp nộp bài cho trường oy! huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

có 3 giải pháp cho bạn:

1. Search tìm các từ khóa như: phá block, phá khối, explode ... (đề tài có rất nhiều trên diễn đàn)

2. Vẽ lại từ đầu, nhất là "ngu về lĩnh vực cad" mà luyện vẽ là hợp lý - thà bị thầy giáo mắng còn hơn bị đồng nghiệp coi thường.

3. Gửi con bệnh lên nhờ thiên hạ chém gió ! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mục tiêu nhà trường đưa ra như thế là để anh phải  vẽ lại, vẽ lại càng nhiều càng ...sướng, tội gì mà không vẽ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hic file nặng quá nãy giờ mình up ko đc!!! bạn nào có thành ý giúp mình thì cho mình xin cái mail rồi mình gửi qua rồi mấy bạn phá cái block giúp mình với huhuhu!!! sẽ hậu tạ nếu thành công

con gái học chi cái ngành toàn vẽ cad không!!! :(((((((((

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình muốn Explode cái hình này lắm rồi , có bác nào thích nghịch lạ phá hộ giúp ? mục đích tách nhanh chi tiết 2D bên Layout mừ  :o  :o

http://www.cadviet.com/upfiles/3/68716_ghe_dolphin_q.dwg

hề hề hề,

Chưa hiểu ý bạn lắm . Nếu chỉ là explode thì mình thấy làm bình thường mà.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái hình trong layout  thưc chất chỉ là cái drawing view, 4 cái hướng nhìn của cái băng ghế 3d bên model, nó không phải là đối tượng cụ thẻ nên bạn không thể nổ dc. Muốn nổ bạn phải vào menu File > Export Layout to Model để xuất layout sang bản vẽ mới, rồi vào đó nổ bình thường.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái hình trong layout  thưc chất chỉ là cái drawing view, 4 cái hướng nhìn của cái băng ghế 3d bên model, nó không phải là đối tượng cụ thẻ nên bạn không thể nổ dc. Muốn nổ bạn phải vào menu File > Export Layout to Model để xuất layout sang bản vẽ mới, rồi vào đó nổ bình thường.

Thank anh nhé , 

Hỏi nhỏ anh Tot  : Cách trên có ờ Giáo trinh ko ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái vụ export to model là lệnh của cad (không biết từ cad nào, 2014 đã có) nên dĩ nhiên là có trong help của cad 2014.
Còn cái gọi là drawing view cũng cad đời sau mới có, cad đời trước ko có cái đó. Cho nên nếu mở file của bạn bằng cad 2010 (sau khi save thành 2010) sẽ thấy trống trơn, và nó gọi mấy cái view đó là acad_proxy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái vụ export to model là lệnh của cad (không biết từ cad nào, 2014 đã có) nên dĩ nhiên là có trong help của cad 2014.

Còn cái gọi là drawing view cũng cad đời sau mới có, cad đời trước ko có cái đó. Cho nên nếu mở file của bạn bằng cad 2010 (sau khi save thành 2010) sẽ thấy trống trơn, và nó gọi mấy cái view đó là acad_proxy.

Hề hề hề,

Mình mở nó bằng Cad2004 và đúng là nó là các đối tượng ACAD_PROXY_ENTITY. Các đối tượng này dùng explode một phát là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Mình mở nó bằng Cad2004 và đúng là nó là các đối tượng ACAD_PROXY_ENTITY. Các đối tượng này dùng explode một phát là xong.

Bác Bình hên gặp cái proxy nổ dc, chứ nhìu cái không có hình thù gì cả hoặc chỉ có mỗi cái khung thì chịu chết.
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo