Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Tycoon

ACad 2014 có dùng được Lisp Hatch không?

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho mình hỏi với. Mình vừa nâng cấp lên Cad 2014 nhưng mình không thêm được lisp Hatch vào như mấy cad đời 2011 trở lại. Ai biết cách thêm lisp Hatch vào Cad 2014 chỉ cho mình với. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

2 lúa cũng xài 2014. Bác xài đỡ superhatch nếu không xài được lisp hacth. Mà lisp hatch của bạn nó có chức năng j vậy?

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái Hatch này của mình là cái tệp  ACAD mà mình hay paste nó vào phần support của cad ý bạn ak`. Mình dùng Hatch có tiếng việt luôn cho tiện. Mình Paste đủ nơi support của cad rồi mà vẫn không được. :(

Super Hatch là gì vậy bạn, mình gà mờ nên chẳng rõ mấy cái đó bạn chỉ giúp mình cách khắc phục với.

P/s: Mình vào file cad cũ mà mình có dùng Lisp Hatch tiếng việt thì nó mới hiện ra bản hatch đấy của mình bạn ạ. Còn nếu new file thì nó vẫn mặc định. Hix. Cad này dao diện trực quan nhìn thích quá mà không khắc phục được cái này thì mình lại chuyển qua cái cad 11 dùng quá hix.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẫn chưa hiểu lisp hatch Tiếng Việt là sao? hay là mẫu hatch thêm vào?

bạn cho xem tý hình ảnh đi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẫn chưa hiểu lisp hatch Tiếng Việt là sao? hay là mẫu hatch thêm vào?

bạn cho xem tý hình ảnh đi!

Mẫu Hatch thêm vào bạn ạ. Mình tưởng cái đấy cũng gọi là Lisp. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mẫu Hatch thêm vào bạn ạ. Mình tưởng cái đấy cũng gọi là Lisp. 

Nếu là mẫu hatch thêm vào thì bạn cứ copy vào thư mục support của Acad là dc. Mình dùng Cad 2014 vẫn dùng cách này dc.

Chỉ cần copy vào 1 thư mục support trong program file là dc mà

Ví dụ máy của mình: C:\Program Files\Autodesk\AutoCAD 2014\Support

Mẫu hatch thêm vào sẽ nằm trong tab Custom của giao diện Hatch

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu là mẫu hatch thêm vào thì bạn cứ copy vào thư mục support của Acad là dc. Mình dùng Cad 2014 vẫn dùng cách này dc.

Chỉ cần copy vào 1 thư mục support trong program file là dc mà

Ví dụ máy của mình: C:\Program Files\Autodesk\AutoCAD 2014\Support

Mẫu hatch thêm vào sẽ nằm trong tab Custom của giao diện Hatch

Lạ quá. Mình dùng win 7 x64. Mình làm vậy rồi mà không được, mình cũng up vào trong cả mục C:\Users\AppData\Roaming\Autodesk\AutoCAD 2014\R19.1\enu\Support

rồi. Nhưng mở New File lên thì nó không nhận. Nhưng khi mình vào file cũ mà mình có sử dụng mẫu hatch đó thì nó vẫn hiển thị bình thường. Khoai quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy anh ơi? chỉ em cách post bài lên đây với

em muốn hỏi mà không biết làm sao cả

trên trang chủ của 4rum, bạn kéo chuột xuống dưới sẽ thấy các Chủ đề có sẵn (ví dụ: Thắc mắc chung, Dim, Block..). Muốn hỏi chủ đề nào thì bạn vào đó, bạn sẽ thấy chữ "Gửi bài mới". Click vào đó và tạo 1 bài viết mới.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/3/96857_acad.rar

bạn dow file này về rùi copy vào thư mục: C:\Users\AppData\Roaming\Autodesk\AutoCAD 2014\R19.1\enu\Support ( nó có hỏi đè vào file cũ khồng thì kich yes luôn, nếu cẩn thận thì move cái file cũ ra thư mục khác) sau đó khởi động cad vào lệnh hatch chọn ở mục  thẻ Predefined là có các mẫu hatch của bạn.

mình còn gà nên chẳng pít cái file .slb của bạn là gì . nên có lẽ một số mẫu hatch sẽ không chạy được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/3/96857_acad.rar

bạn dow file này về rùi copy vào thư mục: C:\Users\AppData\Roaming\Autodesk\AutoCAD 2014\R19.1\enu\Support ( nó có hỏi đè vào file cũ khồng thì kich yes luôn, nếu cẩn thận thì move cái file cũ ra thư mục khác) sau đó khởi động cad vào lệnh hatch chọn ở mục  thẻ Predefined là có các mẫu hatch của bạn.

mình còn gà nên chẳng pít cái file .slb của bạn là gì . nên có lẽ một số mẫu hatch sẽ không chạy được.

Ok! Thanks bạn trước. Cảm ơn b giúp đỡ nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo