Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duongquminh

không mở được File dxf sau khi sử dụng AcmeTraceArt

Các bài được khuyến nghị

Xin chào mọi người, mình có sử dụng phần mềm chuyển file ảnh thành file dxf (Acme TraceArt).Có vấn đề sau xin các ban tư vấn:

_ Sau khi chuyển thành công,mình mở chương trình cad để xem thi không mở được,dòng command thông báo lỗi như sau:Expected Group code 92/ Invalid or incomplete DXF input --Drawing discard

error.bmp

_ Khi mình convert ở tùy chọn Fill Pattern hoặc Center line thì vẫn mở file DXF bình thường nhưng hình ảnh ko được như ý

_ Chỉ có convert ở tùy chọn outline thi xuất hiện lỗi trên, bạn nào có kinh nghiệm xin giúp cho, thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào mọi người, mình có sử dụng phần mềm chuyển file ảnh thành file dxf (Acme TraceArt).Có vấn đề sau xin các ban tư vấn:

_ Sau khi chuyển thành công,mình mở chương trình cad để xem thi không mở được,dòng command thông báo lỗi như sau:Expected Group code 92/ Invalid or incomplete DXF input --Drawing discard

error.bmp

_ Khi mình convert ở tùy chọn Fill Pattern hoặc Center line thì vẫn mở file DXF bình thường nhưng hình ảnh ko được như ý

_ Chỉ có convert ở tùy chọn outline thi xuất hiện lỗi trên, bạn nào có kinh nghiệm xin giúp cho, thanks

Khi lưu file.DXF, bạn chọn ver thấp nhất thử xem, chẳng hạn autocad R10 DXF format(*.dxf). Mình mở bình thường có lỗi gì đâu. Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn ko được bạn ah`,làm theo lời bạn save ở dạng auto cad R10X DXF format vẫn ko được.

Mở bằng cad2009 thi màn hình đen thui chả có gì

Mở bằng cad2007 thì màn hình báo lỗi như sau

untitled_21.bmp

Đâ là hình mình đã convert được,giờ chỉ cần save thành DXF là xong

http://www.cadviet.com/upfiles/untitled2.bmp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vẫn ko được bạn ah`,làm theo lời bạn save ở dạng auto cad R10X DXF format vẫn ko được.

Mở bằng cad2009 thi màn hình đen thui chả có gì

Mở bằng cad2007 thì màn hình báo lỗi như sau

Bạn gửi file đó lên đây (file DXF đấy), mình sẽ mở trên máy của mình thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo