Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
makhongbietnoi

Bản vẽ bị lỗi, không Xref đươc

Các bài được khuyến nghị

Lâu quá không được vào diễn đàn. Hôm nay được vào thì lại gặp vấn đề về bản vẽ. Mong các anh em chỉ giúp vì tôi đang cần gấp quá.

Bản vẽ này của tôi gặp hiện tượng như sau: vẫn vẽ và in ấn bình thường, nhưng khi bật bản vẽ khác để Xref bản vẽ này vào thì bị lỗi, Cad chạy Merging tới 99% thì dừng lại. Rất mong anh em trên diễn đàn chỉ giúp tôi lỗi của bản vẽ và cách sửa chữa.(Tôi dùng Cad2008)

Xin cảm ơn rất nhiều.

Đây là bản vẽ của tôi:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_xref.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình đã Xref bản vẽ của bạn vào bản vẽ khác và thấy bình thường, không có vấn đề gì (Mình dùng cad2004). Chắc là lỗi của Cad bạn dùng thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình cũng đã thử lại với Cad2004. Đúng là Xref bình thường. Trước mắt chắc lại phải xài tạm 2004 vậy vì tiến độ gấp quá.

Tuy nhiên, nếu bạn nào quan tâm giúp cho mình tại sao Cad2008 hoặc 2010 lại không Xref được thì tốt quá! Mình dùng 2008 quen rồi nên quay lại 2004 hơi lạ lẫm.

Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lâu quá không được vào diễn đàn. Hôm nay được vào thì lại gặp vấn đề về bản vẽ. Mong các anh em chỉ giúp vì tôi đang cần gấp quá.

Bản vẽ này của tôi gặp hiện tượng như sau: vẫn vẽ và in ấn bình thường, nhưng khi bật bản vẽ khác để Xref bản vẽ này vào thì bị lỗi, Cad chạy Merging tới 99% thì dừng lại. Rất mong anh em trên diễn đàn chỉ giúp tôi lỗi của bản vẽ và cách sửa chữa.(Tôi dùng Cad2008)

Xin cảm ơn rất nhiều.

Đây là bản vẽ của tôi:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/ban_ve_xref.dwg

Chào bác Makhongbietnoi,

Mình không biết Cad2008 của bác có vấn đề gì không chứ mình làm thử trên Cad2004 của mình thì vẫn thấy Ok xa lem mà. Chỉ có điều là do bác chọn cái tỷ lệ vẽ nhỏ quá mà cái khung bản vẽ lại quá lớn nên lúc mới insert xong chả nhìn thấy gì, tưởng là hỏng, mình mở thử layout thấy có thế là quay về model chơi một phát Zoom Extend là nó tòi ra bác ạ.

Bác kiểm tra lại xem nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn đã quan tâm. Mình cũng đã thử lại với Cad2004. Đúng là Xref bình thường. Trước mắt chắc lại phải xài tạm 2004 vậy vì tiến độ gấp quá.

Tuy nhiên, nếu bạn nào quan tâm giúp cho mình tại sao Cad2008 hoặc 2010 lại không Xref được thì tốt quá! Mình dùng 2008 quen rồi nên quay lại 2004 hơi lạ lẫm.

Thanks!

Cad của mình giờ cũng bị hiện tượng giống của bạn. Mình không biết phải làm sao, bạn đã fix được lỗi kia chưa có gì chỉ giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi với.em có 1 bản vẽ mặt bằng,tróng đó có 1 số block attribute.vấn đề là khi em xref bản vẽ này vào 1 bản vẽ mới thì các block attribute này biến mất???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo