Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
miennui_tomo3d

Cách tạo file *.sld ??????

Các bài được khuyến nghị

Mình không dùng Lisp nhiều và cũng không biết tạo lisp . Mình thấy có một người làm như thế này .

Tạo 1 file lisp bỏ vào 1 folder thứ 1

folder thứ 2 khác có file *.dwg(chứa các block ) file *.bak , file *.sld ( các file chứa đuôi này cùng tên )

Các foler này được add trong option > drawing file search path

- Đánh 1 lệnh ( ví dụ block - lệnh này xuất hiện trong cái autolisp đã tạo )

màn hình mở ra một cửa sổ chứa tất cả các block trong floder thứ 2

Chỉ cần nhấp vào cái block là có thể đem nó ra ngoài một cách dễ dàng và nhanh chóng .

Cách này nhanh hơn cách lấy block trong design center .

Mình không biết tí ti gì về lisp nên hỏi mấy bác cao thủ :

Tạo file *.sld bằng cách nào

Có nhiều cái hỏi lắm nhưng mình hỏi cái này trước , sau đó mò tiếp rồi có gì thắc mắc lại hỏi tiếp .

Cái auto lisp nó mê hoặc tui roài . hic . xưa giờ dùng thì có vài cái như trim dim ..... giờ thêm cái cách lấy block này nữa . quá hay .

Chắc phải học làm lisp thui .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình không dùng Lisp nhiều và cũng không biết tạo lisp . Mình thấy có một người làm như thế này .

folder thứ 2 khác có file *.dwg(chứa các block ) file *.bak , file *.sld ( các file chứa đuôi này cùng tên )

Chỉ cần nhấp vào cái block là có thể đem nó ra ngoài một cách dễ dàng và nhanh chóng .

Có nhiều cái hỏi lắm nhưng mình hỏi cái này trước , sau đó mò tiếp rồi có gì thắc mắc lại hỏi tiếp .

Cái auto lisp nó mê hoặc tui roài . hic . xưa giờ dùng thì có vài cái như trim dim ..... giờ thêm cái cách lấy block này nữa . quá hay .

Lệnh mslide sẽ chụp ảnh cái phần hiển thị của cad hiện hành thành file sld.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh ơi cho em hỏi tý ạ

Làm sao để chỉnh sửa đc file *.sld vậy ạ

Em cảm ơn các anh

Không có cách sửa.

Chỉ có 1 điều mình hay làm như thế này: Các file sld được tạo từ hình vẽ trong CAD qua lệnh MSLIDE

mình lưu file CAD có chứa các đối tượng tạo ra các slide đó. Khi cần thì đem file CAD ra sửa và tạo lại file sld qua lệnh Mslide

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không có cách sửa.

Chỉ có 1 điều mình hay làm như thế này: Các file sld được tạo từ hình vẽ trong CAD qua lệnh MSLIDE

mình lưu file CAD có chứa các đối tượng tạo ra các slide đó. Khi cần thì đem file CAD ra sửa và tạo lại file sld qua lệnh Mslide

Em cảm ơn anh Tuệ ạ

nhưng mà vậy thì sau khi dùng lệnh MSLIDE thì làm sao biết đc ảnh mình tạo ra nó như thế nào vậy anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cảm ơn anh Tuệ ạ

nhưng mà vậy thì sau khi dùng lệnh MSLIDE thì làm sao biết đc ảnh mình tạo ra nó như thế nào vậy anh

Em dùng lệnh VSLIDE để xem ảnh tạo ra từ lệnh MSLIDE

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cả nhà ơi. e dung lệnh mslide dể tao file sld. nhug file sld của e hoi nhỏ so với khung nhjn. khj su dung. co cach nao lam cho file nay vua khjt khung nhjn ko a.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ý cuả e la mún là cái ảnh e chup phải vừa khit với khung khj hjen tren file dcl. với kich cỡ khung nhjn ben file dcl la 15*15. kam on các bác truoc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Similar topics from web:

Bạn nói rõ cách hơn một chút được không? thêm nữa bạn có cái lisp để làm công việc này hay không? có thể gửi cho mình cái lisp đó hoạc up lên diễn đàn? Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có pro nào chỉ giáo giúp mình về cái này đc k: cụ thể từ công dụng nhằm mục đích gì, cách làm. hoặc có bài viết nào share cho mình với. chân thành cảm ơn!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các mem dog hành cùng cad vjet. van de nay pan hảy tjm hieu voi tu khóa tao file mns vo tuy chon tao doj tuog anh. con tao thu vjen lisp ket hop voj hop thoaj dcl thj bak ssg up len roj. voj lisp la geo.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lâu rồi không lên diễn dàn.. đầu tiên tớ xin chúc anh em trên diễn đàn lun khoẻ mạnh

sau sự nỗ lực của tớ cùng sự hướng dẫn tận tình của các anh em trên diễn dàn như bác bình, bác hà, bác tuệ,,, đặc biệt là bác ssg tớ đã tạo được 1 thư viện dùng slb chia sẻ cùng anh em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1 vấn đề xin nhờ anh em chỉ dáo. tớ có 1 file duoi là arx. có tện ích về 3d, và ghi kích thước rất hay.. vậy mà load vào không sử dụng được. mong anh em xem dùmhttp://www.cadviet.com/upfiles/3/122369_nho_giup_do.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo