Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trangtth

Nhờ các bạn am hiểu xem giúp (về 3Ds Max)

Các bài được khuyến nghị

Thân chào các anh và các bạn!

Laptop của mình, mình mò mẫm ra được cái system như sau:

Processon: Intel® Pentium® CPU B960 @ 2.20GHz 2.20 GHz

Intalled memory (RAM): 2.00 GB

System type: 64-bit Operating System, x64 based processor

Cài win 8, có AutoCAD 2007 + 3Ds Max 2010 + Vray 2010

Mình có 2 vấn đề lận :)

- Máy này CAD thì chạy tạm được, 3Ds thì vẽ được 2 box thì đứng màn hình. Vậy nhờ các anh và các bạn xem giúp, mình cần mua thêm cái gì (ram, card màn hình...)? Đem ra tiệm thì mình không tin tưởng lắm, sợ thấy con gái ra, mấy anh ở tiệm "bùa" :D. Nên nhờ các anh và các bạn chỉ mình, rồi mình đem ra tiệm nhờ họ gắn vào.

- Cái máy này, mình thấy có số 64-bit, thế nhưng mình cài phần mềm có số 32-bit thì vẫn được. Nhưng lúc cài Solidworks bản 32-bit thì nó báo không được. Mình chẳng hiểu gì cả.

Vậy thân nhờ các anh và các bạn giúp mình được không? Mình cám ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1. Máy bạn quá yếu cho công việc vẽ max. Vì là laptop nên khả năng nâng cấp rất giới hạn, chỉ có thể nâng thêm ram. Thêm ram thì cũng chả có nghĩa lý gì vì khi vẽ max cần cả hệ thống mạnh bao gồm chip + ram + card màn hình. 

2. Win 64bit chỉ nên dùng với các máy cấu hình có từ 4gb ram trở lên. Dưới 4gb ram thì 64bit ko có nghĩa lý gì.

2. Win 64bit chỉ nên dùng với các máy cấu hình có từ 4gb ram trở lên. Dưới 4gb ram thì 64bit ko có nghĩa lý gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Máy bạn quá yếu cho công việc vẽ max. Vì là laptop nên khả năng nâng cấp rất giới hạn, chỉ có thể nâng thêm ram. Thêm ram thì cũng chả có nghĩa lý gì vì khi vẽ max cần cả hệ thống mạnh bao gồm chip + ram + card màn hình. 

Vậy thì mình hiểu rồi.

Cám ơn bạn Mũn Xinh nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo