Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quanckctm

Kỹ sư cơ khí mới ra trường có nên đi làm công nhân?

Các bài được khuyến nghị

Em mới ra trường được 2 tháng.Tốt nghiệp kỹ sư cơ khí chế tạo chính quy 5 năm.Hiện tại đang đi làm công nhân trong phân xưởng cơ điện.công việc sửa chữa bảo dưỡng hoặc khoan,mài chi tiết.....

Theo các bác em cần làm gì để có kinh nghiệm cho bản thân phục vụ sau này.Nếu em đi làm công nhân 1 năm thì thứ kinh nghiệm đấy 1 năm sau công ty em ứng tuyển họ có chấp nhận không hay phải là kinh nghiệm của đúng vị trí kỹ sư cơ khí

Thank các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu bạn đã chấp nhận cất tấm bằng đi làm công nhân thì tôi chỉ muốn nói với bạn một điều là " dù làm ở bất cứ đâu, công việc gì thì cũng phải cố gắng phấn đấu học hỏi, đã chấp nhận làm rồi thì không nên có suy nghĩ mình là kỹ sư lại kém hơn mấy bác công nhân già. Xin thưa với bạn rằng mớ kiến thức bạn học ở trường chưa đủ để bạn mài ra cơm đâu mà nó còn là cả một quá trình lâu dài học hỏi thực tế, còn sau một năm bạn làm cn đuợc gì ư, chính là lương nuôi bản thân đó bạn, những cái khác chỉ là phụ thôi". Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Theo 2 lúa thì bạn không nên làm công nhân.

Bởi vì: thu nhập của thợ hồ, vé số bây giờ khoảng 300k/ngày. 

Vấn đề là bạn dũng cảm đến đâu.......................................................

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy dùng đôi tay của người thợ và đôi mắt của người kỹ sư, bạn sẽ thành công thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe nói ra thật ngại mình học làm công nhân nhưng giờ lại làm công việc của kỹ sư ,chịu khó học hỏi sẽ thành công thôi 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe nói ra thật ngại mình học làm công nhân nhưng giờ lại làm công việc của kỹ sư ,chịu khó học hỏi sẽ thành công thôi 

Hì hì ...,bác nên đính chính lại , làm công nhân và đã  học hỏi chuyên ngành kỹ sư , giờ đã ăn lương bằng  kỷ sư

Và mình đây cũng vậy , nói ra mọi người cho mình nổ :P  :P  :P  :P

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì ...,bác nên đính chính lại , làm công nhân và đã  học hỏi chuyên ngành kỹ sư , giờ đã ăn lương bằng  kỷ sư

Và mình đây cũng vậy , nói ra mọi người cho mình nổ :P  :P  :P  :P

Anh!

Hãy nhìn em bằng đôi mắt kỹ sư

Và ôm em bằng đôi tay người thợ

...................................................

....................................................

Nổ  thêm hai ...phát  nữa đi,  anh Hán Văn Tình ơi! :) :) :)

SOS!: Xin chia buồn với anh chủ thớt!>>>>>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói không phải khoe chứ, 2 lúa không phải kỹ sư, cũng không phải công nhân luôn. Vì 2 lúa là ................................... nông dân.

Được cái 2 lúa rất năng nổ.......................................... (Năng ít, nổ nhiều), nên lãnh lương chỉ đủ nhậu. 

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em mới ra trường được 2 tháng.Tốt nghiệp kỹ sư cơ khí chế tạo chính quy 5 năm.Hiện tại đang đi làm công nhân trong phân xưởng cơ điện.công việc sửa chữa bảo dưỡng hoặc khoan,mài chi tiết.....

Theo các bác em cần làm gì để có kinh nghiệm cho bản thân phục vụ sau này.Nếu em đi làm công nhân 1 năm thì thứ kinh nghiệm đấy 1 năm sau công ty em ứng tuyển họ có chấp nhận không hay phải là kinh nghiệm của đúng vị trí kỹ sư cơ khí

Thank các bác nhiều!

Hề hề hề,

Bạn cần xác định hai việc như sau:

Kỹ sư khác với công nhân như thế nào???

Bạn muốn trở thành ai???

Trả lời được hai câu hỏi trên bạn sẽ hiểu được bạn cần làm gì và làm thế nào để đạt được cái bạn muốn.

Công việc bản chất nó chỉ là công việc, nhưng thực hiện công việc đó có thể có rất nhiều cách khác nhau tùy theo cách nhìn nhận và đánh giá công việc ấy của người thực hiện. Với con mắt của người công nhân sẽ có cách giải quyết công việc đó theo kiểu công nhân và với con mắt của người kỹ sư sẽ có cách giải quyết công việc đó theo kiểu của người kỹ sư. Đó là chưa tính tới việc hai người kỹ sư hay công nhân khác nhau đều có khả năng có các cách giải quyết công việc đó cũng khác nhau.

Kinh nghiệm là những gì thu lượm được trong quá trình giải quyết công việc. Do vậy nếu bạn giải quyết công việc theo kiểu nào thì sẽ có kinh nghiệm về kiểu làm việc đó, bất chấp bạn là ai và cũng bất chấp luôn việc bạn muốn thành gì. 

Đã là kinh nghiệm thì dù đó là kinh nghiệm của bất cứ ai, cũng như của bất cứ công việc gì cũng đều đáng quý và trân trọng như nhau cả. Nhưng đã là kinh nghiệm thì đều cần có sự kiểm nghiệm của người áp dụng nó và chỉ nên sử dụng khi việc kiểm nghiệm này cho kết quả đúng với điều mình muốn. Mặt khác đã là kinh nghiệm thì luôn phải đi kèm với các điều kiện áp dụng kinh nghiệm ấy. Chả có kinh nghiệm nào là có thể áp dụng cho mọi trường hợp cả đâu.

Hề hề hề,.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo