Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hitboynoluv

Cao Thủ Chỉ Giúp - Block

Các bài được khuyến nghị

Nhờ các bác chỉ giùm em làm cách nào để dùng lệnh S ( Strech ) khi cần kéo dài một vùng đối tượng nào đó. Trong đó có cả đối tượng Block. Thì block đó cũng di chuyển theo.
Cảm ơn các bác

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Block là 1 dt đóng kín, lệnh Stretch không kéo dài đc Block đâu bạn. Trừ khi bạn dùng Block Dynamic (block động)

Không ý em không phải là kéo dài Block đó. Mà dùng lệnh S để di chuyển Block.

Ví dụ. Có 2 dây điện nội vào ổ cắm. Ổ cắm đó cách tường 30 cm. Giờ muốn dùng lệnh S để kéo cả cụm ổ cắm và dây điện gắn vào tường. Nhưng thường thì dùng lệnh S chỉ có 2 dây điện là kéo dài ra, Còn Block ổ căm vẫn đứng nguyên. Lại phải dùng lệnh Move đi chuyển xuống. Nên e muốn hỏi bác xem đặt thuộc tính Block thế nào để mà khi dùng lệnh S, cả dây điện kéo dài và ổ cắm thì di chuyển theo

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh Stretch nếu quét qua 1 đầu thì có tác dụng kéo dài đối tượng, nếu quét qua toàn bộ đt thì sẽ di chuyển đối tượng (giống Move), nhớ là quét qua toàn bộ đối tượng chứ không chỉ đơn giản là chọn dt.

Nên với trg hợp của bạn thì lệnh S quét qua 2 đầu dây điện, đồng thời phải quét qua toàn bộ ổ cắm rồi di chuyển chuột đến vị trí cần đặt. Hi vọng sẽ đáp ứng được y/c của bạn.

Điều đó thì em cũng biết. Nhưng với 1 số Block thì nó không di chuyển khi quét hết đối tường.

Ví dụ bác xem bản vẽ này. Block Bộ điều khiển RC thì không di chuyển, nhưng block dàn lạnh thì vẫn di chuyển bình thường

Link tải bản vẽ: https://onedrive.live.com/redir?resid=FC655F9E372E488C!8104&authkey=!ADrnpmn7HRgi9lM&ithint=file%2cdwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo