Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
zeusdola

Cho Em Hỏi Ngu Chút

Các bài được khuyến nghị

lúc mới đầu vào cad 2007 em vẽ đường line tầm 1000 nó vượt quá kích thước màn hình không zom bé lại đc nữa. pro nào biết chỉ cho em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

tiện thể cho em hỏi em co file cad nhưng không biết tỷ lệ như thế nào. Giờ muốn vẽ tỷ lệ 1/2000 thì làm ntn a.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tiện thể cho em hỏi em co file cad nhưng không biết tỷ lệ như thế nào. Giờ muốn vẽ tỷ lệ 1/2000 thì làm ntn a.

Vấn đề này được bàn luận khá nhiều trên diễn đàn rồi. .

http://www.cadviet.com/forum/topic/8397-van-de-ve-ty-le-ban-ve/         đọc ở bình luận #6

Còn nữa, nếu bạn mới sử dụng cad, nên tìm hiểu khái niệm: Vẽ trên Model- In trên layout.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lúc mới đầu vào cad 2007 em vẽ đường line tầm 1000 nó vượt quá kích thước màn hình không zom bé lại đc nữa. pro nào biết chỉ cho em với

Chốt lại:

Kiểu vẽ của anh không chuyên nghiệp, do vậy phải chữa cháy!

Muốn phòng cháy, phòng hậu họa cho ...đời sau , chỉ còn cách dùng lệnh Mvsetup để đặt tỷ lệ vẽ khoanh vùng vẽ  và chọn các kiểu ...Style cho line , text, dimesion.... :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chốt lại:

Kiểu vẽ của anh không chuyên nghiệp, do vậy phải chữa cháy!

Muốn phòng cháy, phòng hậu họa cho ...đời sau , chỉ còn cách dùng lệnh Mvsetup để đặt tỷ lệ vẽ khoanh vùng vẽ  và chọn các kiểu ...Style cho line , text, dimesion.... :) :) :)

hướng dẫn chi tiết được không bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hướng dẫn chi tiết được không bác

Anh chịu khó gõ vào ô tìm kiếm dòng chữ  "lệnh  mvsetup"  sẽ thấy có nhiều bài viết về vấn đề anh hỏi....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh chịu khó gõ vào ô tìm kiếm dòng chữ  "lệnh  mvsetup"  sẽ thấy có nhiều bài viết về vấn đề anh hỏi....

Em tưởng lệnh MVSETUP được mọi người xếp vào lịch sử của CAD rồi chứ nhỉ  ;)  ;)  ;).  Giờ chắc cũng ko mấy ai dùng nữa. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em tưởng lệnh MVSETUP được mọi người xếp vào lịch sử của CAD rồi chứ nhỉ  ;)  ;)  ;).  Giờ chắc cũng ko mấy ai dùng nữa. 

trước e có thấy thằng bạn dùng lệnh này, mà giờ e ko thấy ai dùng nữa. bác cho e hỏi: nó có gì hay ho ko ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trước e có thấy thằng bạn dùng lệnh này, mà giờ e ko thấy ai dùng nữa. bác cho e hỏi: nó có gì hay ho ko ạ?

Ko rõ ở phần tranh luận nào trong diễn đàn, nhưng mình đã đọc và trải nghiệm: MVSETUP được đánh giá là tính năng thừa trong cad sau bao nhiêu phiên bản  nâng cấp các năm. :) :) Mà trải nghiệm sống là mấy người bạn của bạn đó, cứ hỏi trực tiếp có khi lại tuyệt hơn ko?  :wacko:  :wacko:

http://www.cadviet.com/forum/topic/61349-hoi-lenh-mvsetup/

http://www.cadviet.com/forum/topic/14764-cach-gioi-han-ban-ve-bang-lenh-mvsetup/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người giúp e với, E tìm k thấy mục đăng bài lên diễn đàn chỗ nào nên mạo muội vào đây hỏi các bác. Cad của e tự nhiên bị lỗi khi sd các lệnh LA,LAYON,LAYISO.. k những không sd được mà sau đó Cad còn báo chương trình k thể tiếp tục đc nữa. Có bác nào từng gặp lỗi này chưa chỉ e cách khắc phục với ạ.Tks mọ người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có người chỉ  dùng lệnh Mvsetup một hoặc vài lần rồi bỏ ...của chạy lấy người. :) :) :)

Có người không cần biết Mvsetup là cái gì, cứ dùng ...ké ông hàng xóm,

bằng cách lôi bản vẽ mẫu của người ta ra để phang lên bờ xuống ruộng

mà không hề biết làm như vậy là ...phạm pháp.

Lại có người dùng một lần là chung thủy với Mvsetup đến trọn đời ,

thỉnh thoảng vẫn dùng mà không thấy nhàm chán.

Chốt lại: Tạo hóa đã tạo thêm cho AutoCAD  một cái gọi là Mvsetup,

ai không dùng, được gọi là PHÍ CỦA... GIỜI!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người giúp e với, E tìm k thấy mục đăng bài lên diễn đàn chỗ nào nên mạo muội vào đây hỏi các bác. Cad của e tự nhiên bị lỗi khi sd các lệnh LA,LAYON,LAYISO.. k những không sd được mà sau đó Cad còn báo chương trình k thể tiếp tục đc nữa. Có bác nào từng gặp lỗi này chưa chỉ e cách khắc phục với ạ.Tks mọ người

https://www.google.com.vn/?gws_rd=ssl#q=b%E1%BB%8B+l%E1%BB%97i+khi+sd+c%C3%A1c+l%E1%BB%87nh+LA%2CLAYON%2CLAYISO.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo