Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtam_1990

Nhờ Ae Viết Hộ Lisp Break Và Chọn Layer

Các bài được khuyến nghị

Xin chào tất cả ae diễn đàn, mình đang vẽ về kết cấu thép và bị vướng mắc chỗ này mong ae giúp đỡ, nếu làm bằng cách thông thường thì mình làm được nhưng vì số lượng giống nhau nó diễn ra nhiều nên mình đang nghĩ nhờ ae viết hộ giùm cái lisp theo như ý tưởng mình có chụp hình dưới đây, coi như là 1 list sẽ giúp được các ae sau nếu vẽ giống trường hợp như mình:

Ảnh do mình up thong qua trang dien dan khác nên có gì sai sót mong bác chủ thớt bỏ qua cho

1. Hai thanh thép góc giao nhau như hình 1: thanh 01 sẽ nằm trong thanh 02 sẽ bị khuất

2. Chọn thanh 01 thì vị trí giao nhau với thanh 02 thanh 01 sẽ bị cắt làm đôi tại vị trí giao nhau
3. Chọn thanh 01 đã bị cắt phần nằm trong thanh 02 thì thanh 01 sẽ thành nét đứt
4. Lời kết cảm ơn ae đã giúp mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin chào tất cả ae diễn đàn, mình đang vẽ về kết cấu thép và bị vướng mắc chỗ này mong ae giúp đỡ, nếu làm bằng cách thông thường thì mình làm được nhưng vì số lượng giống nhau nó diễn ra nhiều nên mình đang nghĩ nhờ ae viết hộ giùm cái list theo như ý tưởng mình có chụp hình dưới đây, coi như là 1 list sẽ giúp được các ae sau nếu vẽ giống trường hợp như mình:

Ảnh do mình up thong qua trang dien dan khác nên có gì sai sót mong bác chủ thớt bỏ qua cho

1. Hai thanh thép góc giao nhau như hình 1: thanh 01 sẽ nằm trong thanh 02 sẽ bị khuất

2. Chọn thanh 01 thì vị trí giao nhau với thanh 02 thanh 01 sẽ bị cắt làm đôi tại vị trí giao nhau
3. Chọn thanh 01 đã bị cắt phần nằm trong thanh 02 thì thanh 01 sẽ thành nét đứt
4. Lời kết cảm ơn ae đã giúp mình

mấy bác vô phần trở lời kèm trích dẫn bên trên sẽ thấy hình nhé, minh không biết sao hình lại bị ẩn mà không hiện ra thế cơ chứ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông thường của bạn là như thế nào?

+ Nếu cái khó của bạn là cắt "n" đường thẳng này bằng 1 đường thẳng khác thì lisp sẽ làm được ^^. Còn yêu cầu hơn thì đành nhờ các anh chị khác vậy :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thông thường của bạn là như thế nào?

+ Nếu cái khó của bạn là cắt "n" đường thẳng này bằng 1 đường thẳng khác thì lisp sẽ làm được ^^. Còn yêu cầu hơn thì đành nhờ các anh chị khác vậy :)

nếu dùng lệnh cad thì phải break xong chọn đường line đó rồi chọn nét đứt, do số lượng nhiều nên nếu dùng lệnh như vây rất lâu, nên mình viết cái ý tưởng nhờ ae nào rành list viết hộ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu dùng lệnh cad thì phải break xong chọn đường line đó rồi chọn nét đứt, do số lượng nhiều nên nếu dùng lệnh như vây rất lâu, nên mình viết cái ý tưởng nhờ ae nào rành list viết hộ

Đây bạn!

http://www.cadviet.com/forum/topic/15057-lisp-bien-1-phan-cua-doan-thang-tro-thanh-net-hidden2/?do=findComment&comment=79984

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo