Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
LYNIO

Dim Liên Tục Với Chiều Dài Dim Mặc Định Trước

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi em muốn dim 1 cái dầm khi dùng dim liên tiếp với số mặc định trước mà nó k chuẩn thì là do lỗi gì ạ

VD đây ạ:

2017572252cd-1a45-45c6-8af4-83a20d3054a5

Em muốn dim là 2800 mà e nhập 2800 nó lại nhẩy thành 1 số bất kì là sao ạ. trong trường hợp của em nó là 1475 ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình không làm thế bao giờ, toàn có đối tượng rồi mới DIM, cơ mà mình thử máy mình (Cad 2012) thì vẫn được nhỉ, nếu khó quá bạn có thể sử dụng thêm chức năng From (tính từ điểm) từ menu ngữ cảnh (khi chuột Phải) xem

Thao tác:

Gõ lệnh DLI,

Bắt điểm A,

Shift + chuột phải, From,

Pick từ điểm B(B có thể trungf với A) rê chuột, tạo hướng, gõ khoảng cách và xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử mở hộp thoại Dimension Style, xem thông số Scale Factor có khác 1 hay không thì chỉnh về 1 coi thế nào.

chắc chắn là không giải cái này bác à. vì e toàn dùng scale factor là 1, em vẽ tỷ lệ 1:1 hết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chắc chắn là không giải cái này bác à. vì e toàn dùng scale factor là 1, em vẽ tỷ lệ 1:1 hết

Vậy bạn đưa bản vẽ cho mọi người coi thử , xem cái Dimension của bạn nó dặt dẹo ra làm sao để bốc thuốc chữa bệnh  :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi em muốn dim 1 cái dầm khi dùng dim liên tiếp với số mặc định trước mà nó k chuẩn thì là do lỗi gì ạ

VD đây ạ:

2017572252cd-1a45-45c6-8af4-83a20d3054a5

Em muốn dim là 2800 mà e nhập 2800 nó lại nhẩy thành 1 số bất kì là sao ạ. trong trường hợp của em nó là 1475 ạ

Lệnh Dimcontinue bao giời cũng làm việc theo nguyên tắc  " ông có chân giò  thì bà mới thò chai rượu".

Nó chỉ có chức năng bấm  chuột vào  một điểm nào đó của đối tượng chứ không chấp nhận việc nhập trị số 2800. (Nhập giá trị bằng số vào dòng command tương đương với việc muỗi đốt ...gỗ !)

Chỉ còn cách chữa cháy là  di chuột từ từ  chậm dần đều cho đến khi nó hiện ra đúng số 2800 rồi nhấn chuột phải,

hoặc dùng lệnh Dimlinear rồi nhập trị số 2800 sẽ được như ý!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh Dimcontinue bao giời cũng làm việc theo nguyên tắc  " ông có chân giò  thì bà mới thò chai rượu".

Nó chỉ có chức năng bấm  chuột vào  một điểm nào đó của đối tượng chứ không chấp nhận việc nhập trị số 2800. (Nhập giá trị bằng số vào dòng command tương đương với việc muỗi đốt ...gỗ !)

Chỉ còn cách chữa cháy là  di chuột từ từ  chậm dần đều cho đến khi nó hiện ra đúng số 2800 rồi nhấn chuột phải,

hoặc dùng lệnh Dimlinear rồi nhập trị số 2800 sẽ được như ý!

cám ơn bác, em cũng nghĩ thế, cơ mà muốn các bác kiểm chứng cho chuẩn, 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay