Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
zizpo_hetxang

Nhờ Các Anh Chị Viết Giúp Đoạn Lips Pich Tọa Độ Ô Lưới Qua Excel

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm san nền, có yêu cầu phải xuất tọa độ ô lưới qua excel. Nhờ các anh chị viết giúp đoạn lips pich tọa độ ô lưới qua excel. trong file đính kèm. Xin cảm ơn

http://www.cadviet.com/upfiles/7/1781_toa_do_o_luoi_.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em đang làm san nền, có yêu cầu phải xuất tọa độ ô lưới qua excel. Nhờ các anh chị viết giúp đoạn lips pich tọa độ ô lưới qua excel. trong file đính kèm. Xin cảm ơn

http://www.cadviet.com/upfiles/7/1781_toa_do_o_luoi_.dwg

BẠN TÌM LỆNH C2E TRÊN DIỄN ĐÀN ĐI, MÌNH THẤY CÁI NÀY LÂU RỒI MÀ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

BẠN TÌM LỆNH C2E TRÊN DIỄN ĐÀN ĐI, MÌNH THẤY CÁI NÀY LÂU RỒI MÀ

Lệnh C2E mà anh nói đến là líp chuyển cad sang excel mà. Mình muốn nhờ viết giúp cái lips tọa độ ô lưới ra bảng. Không pich từng ô lưới (10x10) mà mình quét trọn tất cả thì các vị trí ô vuông sẽ có tọa độ và tên ô lưới. Xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đang băn khoăn chút, các ô lưới của bác là các đường Polyline ( Cái thì kín/ cái thì không) và nó có ít nhất là 3 đỉnh tọa độ, cái tọa độ bác muốn lấy là tọa độ nào?

Thêm vào đó, mình có thấy rất nhiều Block Attributes trong đó, có liên quan gì đến tọa độ hay dữ liệu bạn cần lấy không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn chưa thật rõ ràng, khó giúp quá: tiêu đề là Pick mà trong yêu cầu là quét.

Theo mình: san nền những cái Block ATT kia đã có do phần mềm xuất ra, có số liệu + vị trí chuẩn rồi thế thì sao không là:

B1: gõ lệnh

B2: Pick chọn danh giới san nền (đường màu xanh)

B3: Lisp tự lọc các Block ATT nằm trong gianh giới xác định ở trên, Xác định điểm chèn Block cho từng block, đọc-ghi nhớ các giá trị tọa độ XY (có cần đổi lại thứ tự không ???) sau đó lựa chọn: ghi ra file cvs, txt, hay là bảng Table của Cad (???)

B5: kết thúc lệnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn chưa thật rõ ràng, khó giúp quá: tiêu đề là Pick mà trong yêu cầu là quét.

Theo mình: san nền những cái Block ATT kia đã có do phần mềm xuất ra, có số liệu + vị trí chuẩn rồi thế thì sao không là:

B1: gõ lệnh

B2: Pick chọn danh giới san nền (đường màu xanh)

B3: Lisp tự lọc các Block ATT nằm trong gianh giới xác định ở trên, Xác định điểm chèn Block cho từng block, đọc-ghi nhớ các giá trị tọa độ XY (có cần đổi lại thứ tự không ???) sau đó lựa chọn: ghi ra file cvs, txt, hay là bảng Table của Cad (???)

B5: kết thúc lệnh

Cảm ơn anh đã quan tâm.

1. Trong cái block đó thì em chỉ cần lấy tên của ô lưới thôi.

2. Trình tự như anh ghi thì em nghĩ là hợp lý rồi, thay đổi x, y ngược lại với cad

3. Tọa độ em muốn lấy đối với hình kín thì em cần lấy đủ 4 điểm, còn các hình không kín giao với đường ranh màu xanh thì như bác nói là 3 điểm.

Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Với Block như trong bản vẽ ở trên thì chỉ cần quét block là lấy được tọa độ => nhưng lại thiếu vị trí không có block.

2. Nếu lấy tọa độ từ các Pline thì nhiều điểm không có tên.

3. Tính sao?

4. Nếu được thì xuất dữ liệu ra loại gì? Như B3 mà quansla đã nêu ở trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trên diễn đàn có 1 lips cũng gần như đề nghị của em tuy nhiên cần các anh chị chỉnh giúp cho phù hợp với công việc.

File cad đính kèm. http://www.cadviet.com/upfiles/7/1781_toa_do_o_luoi__2.dwg

Lips này VC của bác ssg từ bài viết này http://www.cadviet.com/forum/topic/2265-bang-toa-do-cac-dinh-thua-dat/page-2

Xin cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay