Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vietcuongngx

Lệnh Qselect

Các bài được khuyến nghị

cho mình hỏi là tại sao khi dùng lệnh qselect 

mình chọn được một một nhóm đối tượng cùng tính chất rồi, vd như cùng layer1. sau đó mình lại vào bảng qselect lần nữa để chọn thêm các đối tượng có tính chất khác, vd như có màu xanh. mình vẫn để Append to current selection set ở vị trí bật mà khi chọn lần thứ hai thì những đối tượng lần thứ nhất bị bỏ chọn. làm đi làm lại nhiều rồi mà không đc, có để Append to current selection set ở vị trí bật hay tắt đều không đc. vậy là do gì ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cho mình hỏi là tại sao khi dùng lệnh qselect 

mình chọn được một một nhóm đối tượng cùng tính chất rồi, vd như cùng layer1. sau đó mình lại vào bảng qselect lần nữa để chọn thêm các đối tượng có tính chất khác, vd như có màu xanh. mình vẫn để Append to current selection set ở vị trí bật mà khi chọn lần thứ hai thì những đối tượng lần thứ nhất bị bỏ chọn. làm đi làm lại nhiều rồi mà không đc, có để Append to current selection set ở vị trí bật hay tắt đều không đc. vậy là do gì ạ

Trả lời với cách làm của mình như sau:

-Lần đầu không chọn vào chỗ Append.

-Lần thứ 2 dùng QSelect trở đi mới tích chọn vào cái đó, sau đó tiến hành chọn các điều kiện chọn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

vẫn không đc, chắc do mình dùng cad 2010 khác của các bạn, hoặc do máy của mình, hoặc là chỉ chọn đc một tính chất

Bạn có thể đưa bản vẽ ấy lên, del các thứ không cần thiết, save 2007 để bắt mạch xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo