Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Black_Cat_

ĐƯA BẢN VẼ AUTOCAD VỀ ĐÚNG TỌA ĐỘ

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh chị em làm đồ án về bản đồ, em vẽ bản đồ quận tân phú bằng google map nhưng khi vẽ qua bên cad thì tọa độ bị sai, giờ có cách nào để em đưa bản cad của em về đúng tọa độ được không ạ, mục đích của em là để đưa vào arcgis...

Trên đây là file cad phường phú trung quận tân phú ạ.

Mong các anhchỉ em giúp em,

Em xin cảm ơn nhiều ạ.

PHU TRUNG QUAN TAN PHU.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em dốt về khoản tọa độ auto cad lắm ạ, anh có thể chỉ giúp em được không ạ, với lại cái file của em lúc đầu em vẽ bằng cách chụp ảnh đưa lên nên tọa độ nó cũng bị lệch bên GG luôn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
29 phút trước, Black_Cat_ đã nói:

Em dốt về khoản tọa độ auto cad lắm ạ, anh có thể chỉ giúp em được không ạ, với lại cái file của em lúc đầu em vẽ bằng cách chụp ảnh đưa lên nên tọa độ nó cũng bị lệch bên GG luôn ạ

Bạn Doan Van Ha nói đảo tọa độ nghĩa là tọa độ X chuyển thành Y, và Tọa độ Y chuyển thành X. Nếu bên Google map tọa độ là a,b thì khi chuyển sang cad tọa độ nhập vào là b,a

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này em lấy ảnh import vô cad vẽ nên giờ tọa độ nó không đúng ạ, vậy giờ có cách nào để đưa nó về gần đúng vị trí thôi có được không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
33 phút trước, Black_Cat_ đã nói:

cái này em lấy ảnh import vô cad vẽ nên giờ tọa độ nó không đúng ạ, vậy giờ có cách nào để đưa nó về gần đúng vị trí thôi có được không

Để làm được điều này bạn cần phải biết 2 điểm trên File Cad tương ứng  với 2 điểm nào trên file ảnh ?

Sau đó thì dùng lệnh "ALIGN" để xoay và Scale bản vẽ lại thôi. Cần gì thì GG search tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo