Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quyennv01

Chèn block không hiện attribute !

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho mình hỏi : khi mình chèn block có chứa attribute thì phần attribute nó không hiện ra được là sao nhỉ, khi mình vào edit block thì attribute vẫn hiện bình thường.mình thử tạo attribute và block mới cũng vậy, cũng không được.mọi người giúp mình xem như vậy là nó làm sao nhỉ.cái block đó mình sử dụng ở bảng vẽ khác vẫn được.chỉ có bảng vẽ này là không hiện ra được.block đó ở trong bản vẽ này tên là :CAODO.mọi người xem hộ mình nhé.cảm ơn.

http://www.cadviet.com/upfiles/Ket_cau_nha...haxln_sua_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mọi người cho mình hỏi : khi mình chèn block có chứa attribute thì phần attribute nó không hiện ra được là sao nhỉ, khi mình vào edit block thì attribute vẫn hiện bình thường.mình thử tạo attribute và block mới cũng vậy, cũng không được.mọi người giúp mình xem như vậy là nó làm sao nhỉ.cái block đó mình sử dụng ở bảng vẽ khác vẫn được.chỉ có bảng vẽ này là không hiện ra được.block đó ở trong bản vẽ này tên là :CAODO.mọi người xem hộ mình nhé.cảm ơn.

File up bị lỗi, bạn up lại đi nhé!

Có vài khả năng tạo nên việc đó:

1: Bạn xem lại biến ATTDISP và để ON

2: Có thể cái block bạn copy sang trùng tên với block đã có sẵn ở bản vẽ đó

3: Layer chứa text thuộc tính bị tắt.

4: đối tượng hiển thị text thuộc tính là dấu "cách"

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã mở được file của bạn.

Vấn đề của bạn giải quyết như sau :

Biến attdia của bạn đang nhận giá trị bằng 0. hãy thiết lập cho nó giá trị bằng 1 như sau :

Command: attdia

Enter new value for ATTDIA <0>: 1

Vậy là Okay. Chúc thành công nhé :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã mở được file của bạn.

Vấn đề của bạn giải quyết như sau :

Biến attdia của bạn đang nhận giá trị bằng 0. hãy thiết lập cho nó giá trị bằng 1 như sau :

Command: attdia

Enter new value for ATTDIA <0>: 1

Vậy là Okay. Chúc thành công nhé :cheers:

Cách của bác Tue_NV theo em là vẫn chưa giải đáp được khúc mắc của bạn:quyennv01

theo em thì biến attdia là biến điều khiển hộp thoại nhập thuộc tính của Block Attribute

Attdia =0:nhập thuộc tính của Block(Attribute) thông qua dòng Command.

Attdia=1:nhập thuộc tính của Block(Attribute) thông qua hộp thoại.

Bác Tue_NV xem lại júp em có phải vậy ko nhé?

:)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Command:attdisp

Command: ATTDISP Enter attribute visibility setting [Normal/ON/OFF] <Normal>:On

Chúc thành công.

:cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Command:attdisp

Command: ATTDISP Enter attribute visibility setting [Normal/ON/OFF] <Normal>:On

Chúc thành công.

:cheers:

Cám ơn tucdrom nhé.mình làm được rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

làm theo cách trên của bạn tucdrom vẫn không hiển thị lên được, trường hợp của mình là mình dùng lênh xref để liên kết file, file nguồn có block ttribute vẫn hiện thị bình thưòng nhưng file ảnh khi liên kết không thể hiển thị được, các bạn giúp mình với.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn chỉ cần nhấn nút thank

phải như bạn meohoang nói mới được

cadviet của mình phải có văn hoá thanks chứ nhỉ

cảm ơn bạn tucdrom vì đã trị đúng bệnh rồi

cũng cảm ơn các bạn đã nêu ý kiến giúp đỡ mặc dù chưa đúng bệnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bác.

Hiện tại em cũng đang gặp vấn đề tương tự như thế. Em đã thử qua những cách các bác có nêu trên nhưng đều không được. Mong các bác giúp đỡ em.

Em nói qua về tình trạng: em đóng block bên trong có kèm theo att, nhưng khi thoát block thì không thấy hiển thị att nữa.

Mong các bác giúp đỡ.

Em cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này rất đơn giản mà dùng đến attmode nhỉ. Cái attribute đó tag = "name bất kỳ", còn value để trống. Vậy lúc nào cần hiên att thì click vô để điền giá trị cho att. Còn không điền giá trị gì thì nó không hiện lên.

Đóng block rồi mà att không hiện lên thì gọi lệnh attsync là mọi thứ sẽ được làm mới.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo