Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tnmtpc

website cho download tiện ích Cad

Các bài được khuyến nghị

Đây là một tiện ích cho Cad, với một số lượng khổng lồ các chức năng.

Các Bạn down tại đây

http://www.4d-technologies.com/geotools/

Nhưng chỉ được xài 30 ngày. Bác nào có sáng kiến xài được dài hạn , mách cho anh em biết với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các Bạn down tại đây

Nhưng chỉ được xài 30 ngày. Bác nào có sáng kiến xài được dài hạn , mách cho anh em biết với

có chứ , có chương trinh bẻ khóadown v2.0 đó , cài vô rùi đánh tên phần mềm vô down file bẻ khóa về là sử dụng ngàn năm lun !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có chứ , có chương trinh bẻ khóadown v2.0 đó , cài vô rùi đánh tên phần mềm vô down file bẻ khóa về là sử dụng ngàn năm lun !

Bạn đã thử chưa? Thằng geotools không dễ tìm đâu nhé, mình thử rồi "no cờ rắc"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đã thử chưa? Thằng geotools không dễ tìm đâu nhé, mình thử rồi "no cờ rắc"

Bác chỉ cụ thể hơn chút được ko? Thank you much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này có hay lắm không? Bác nào có bản Full thì Share cho anh em nhé!

Rất tuyệt! Tiếc là Ko có bản full, bạn vào link ở trên tải về xài thử thì biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bạn down tại đây

sao mình tải về xài mà không được vậy bác tnmpc oi, bác có thể chỉ mình cách tải về được không mình cảm ơn bạn nhiều lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao mình tải về xài mà không được vậy bác tnmpc oi, bác có thể chỉ mình cách tải về được không mình cảm ơn bạn nhiều lắm

Trong Tab geotools có dòng download geotools (phía bên trái của trang web í), nhắp vào đấy là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã có GeoTools version 9.19 và đang có "a special price of USD 99.0 per licence.". Nhanh tay kẻo hết sale pà con ơi.

http://www.4d-technologies.com/index.htm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện tôi dùng bản GeoTool V10.3 và muốn dùng thoải mái thì có cách đó các bạn ạ!

Cách gì thế bạn? có thể chia sẻ với anh em không. Đừng nói là mua đó nghe :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

up lên cho anh em thử với bạn oi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện tôi dùng bản GeoTool V10.3 và muốn dùng thoải mái thì có cách đó các bạn ạ!

Bác này nói rồi bỏ không.Thì bằng nhau àh.Mỉnh hỏi cài cái này như thế nào vậy,có phải như cài plugin trong shop không vậy.Đường dẫn thư mục này thế nào vậy ,mong mọi người có thể giải đáp.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác này nói rồi bỏ không.Thì bằng nhau àh.Mỉnh hỏi cài cái này như thế nào vậy,có phải như cài plugin trong shop không vậy.Đường dẫn thư mục này thế nào vậy ,mong mọi người có thể giải đáp.thanks

Chắc Bác này đùa cho vui tí mà.

Còn tnmtpc thì Ko đùa tí nào : đã có "thuốc trị" cho thằng GeoTools !!!!!!!!!

khi tnmtpc mở topic này hy vọng có bác nào cao siêu mở khoá chương trình thì dùng cho thoả thích vì nó có quá nhiều tiện ích nhưng bẵng đi khá lâu, vô phương cứu chữa!. tnmtpc đã sết lòi mắt trên google nhưng không tìm thấy!

Không sao, có công mài sắt có ngày thành xà beng. tình cờ lạc vào trang web người bạn Nga, thấy ngờ ngợ cụm từ GeoT v8.0b, Trời ạ! Ko biết tiềng Nga, cứ tải về đại xem sao, Ồ trúng thuốc rồi!!!!!!

tnmtpc đã cài thử (Cad 2004) với một vài thủ thuật nhỏ, chạy êm re Ko hỏi han gì nữa. Sướng Ko?

Tài liệu hướng dẫn sử dụng GeoTools dày xấp xỉ 150 trang, tnmtpc đã dịch được 60 trang. Khi nào dịch xong sẽ đưa lên đây luôn để các bạn xài thoải mái, kèm theo khoá và hướng dẫn cài đặt. Ráng ít hôm nữa nhé, dạo này bận quá!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:s_dead: vậy Bác có biết phần mềm nào đọc file.dsf không? Nếu có hãy chỉ cho mình đường dẫn dowload nha. Cụ thể là chỉnh sửa chi tiết bản vẽ các trụ điện, trạm biến áp vậy mà. Nhưng mình không biết tên của nó. Cám ơn Bác trước nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:s_dead: vậy Bác có biết phần mềm nào đọc file.dsf không? Nếu có hãy chỉ cho mình đường dẫn dowload nha. Cụ thể là chỉnh sửa chi tiết bản vẽ các trụ điện, trạm biến áp vậy mà. Nhưng mình không biết tên của nó. Cám ơn Bác trước nha!

Em mới học CAD lên k biết về GEO Tools, bác nào có thể giải thích rõ giúp em được k ạ, em cảm ơn các bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank Bác tnmtpc trước nha, chừng nào Bác dịch xong thì mong Bác có thể gởi cho em 1 bản để nghiên cứu thêm. Mong ngày dịch xong của Bác sớm, mail của em là xuandao0708@gmail.com hi họng là Bác gởi cái GeoTools có rack luôn. Thank Bác nhiều. :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em mới học CAD lên k biết về GEO Tools, bác nào có thể giải thích rõ giúp em được k ạ, em cảm ơn các bác nhiều

Geotool là một tiện ích hỗ trợ rất nhiều chức năng mà Cad chuẩn không có hoặc nó mở rộng các lệnh của Cad chuẩn. Bạn hãy nhìn một đống công cụ thì rõ.

Vừa dịch xong đến trang cuối cùng cách đây vài phút thì zô diễn đàn liền nè, may quá gọn lại ngót ngét 90 trang.

Trước hết bạn hày tải file cài đặt Geotool.exe trên trang web của hãng. Có thể tải bản V8. hoặc V9. cũng được (đã thử rồi, Ok với Cad 2004), nhưng tài liệu hướng dẫn là V9. nên các bạn tải V9 cho dễ thực hành. Cài đặt bình thường, sau khi cài đặt xong, tìm đến thư mục cài đặt, xóa file GeoT2.vlx cho vào sọt rác!!! Copy file GeoT.vlx đè file geoT.vlx trong thư mục cài đặt Geotools. Thế là OK, khởi động cad và thưởng thức!!!!!

Đây là file GeoT.vlx

http://www.cadviet.com/upfiles/2/crackgt.rar

Đây là hướng dẫn

http://www.cadviet.com/upfiles/2/hdsdgeotools.rar

Bản dịch chưa tút lại, có thể còn nhiều lỗi, các bạn dùng đỡ

tnmtpc đã cài trên Cad 2004 thấy ổn, sau 30 ngày thì .... chưa biết!!!

• Vote tăng 9

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Geotool là một tiện ích hỗ trợ rất nhiều chức năng mà Cad chuẩn không có hoặc nó mở rộng các lệnh của Cad chuẩn. Bạn hãy nhìn một đống công cụ thì rõ.

Vừa dịch xong đến trang cuối cùng cách đây vài phút thì zô diễn đàn liền nè, may quá gọn lại ngót ngét 90 trang.

Trước hết bạn hày tải file cài đặt Geotool.exe trên trang web của hãng. Có thể tải bản V8. hoặc V9. cũng được (đã thử rồi, Ok với Cad 2004), nhưng tài liệu hướng dẫn là V9. nên các bạn tải V9 cho dễ thực hành. Cài đặt bình thường, sau khi cài đặt xong, tìm đến thư mục cài đặt, xóa file GeoT2.vlx cho vào sọt rác!!! Copy file GeoT.vlx đè file geoT.vlx trong thư mục cài đặt Geotools. Thế là OK, khởi động cad và thưởng thức!!!!!

Đây là file GeoT.vlx

http://www.cadviet.com/upfiles/2/crackgt.rar

Đây là hướng dẫn

http://www.cadviet.com/upfiles/2/hdsdgeotools.rar

Bản dịch chưa tút lại, có thể còn nhiều lỗi, các bạn dùng đỡ

tnmtpc đã cài trên Cad 2004 thấy ổn, sau 30 ngày thì .... chưa biết!!!

Chương trình này có chạy được trên cad 2009, cad 2010 không bạn, mình chạy trên bàn cad 2007 thấy ngon lành nhưng trên bàn cad 2009, 2010 toàn báo lỗi không thôi, buốn quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác tnmtpc oi cho mình hỏi chút, khi cài cái này vô cad 2007 thì no co dung với những lisp mình có sẵn không vậy? Nếu đụng thì có cách gì khắc phục được không? Cá mơn Bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác tnmtpc oi cho mình hỏi chút, khi cài cái này vô cad 2007 thì no co dung với những lisp mình có sẵn không vậy? Nếu đụng thì có cách gì khắc phục được không? Cá mơn Bác nhiều.

Bạn gõ thiếu dấu nên nên Ko hiểu "no co dung" là nghĩa gì!!! Mình hiểu là "nó có đụng với những lisp mình có sẵn". phải vậy Ko?. Chăc chắn là Ko! vì chương trình được viết ra để cài đặt chạy trên Cad, thì sao lại đụng. Có một số công cụ xem qua nó na ná như lệnh cad standards nhưng có mở rộng hơn hoặc thao tác nhanh hơn. Còn về tên lệnh thì càng ko sợ đụng hàng, vì lệnh của thằng geotools cái nào cũng dài thòng và luôn có tiền tố GT_ đứng trước lệnh, ví dụ lệnh xuất nhập khẩu đối tượng trong định dạng ASCII là GT_IMPEX . tnmtpc đang rà lại từng lệnh để tút lại bản dịch cho chuẩn. Có một số lệnh Ko hoạt động là do bản crack (file geot.vlx) Ko có lệnh này.

Bạn anh.tuan cài trên cad 09 và 10 bị lỗi, cái này không rõ lắm vì tnmtpc ko sử dụng cad 09, mà nó lỗi thế nào, anh.tuan ko nói rõ hơn để mọi người xem thử

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn gõ thiếu dấu nên nên Ko hiểu "no co dung" là nghĩa gì!!! Mình hiểu là "nó có đụng với những lisp mình có sẵn". phải vậy Ko?. Chăc chắn là Ko! vì chương trình được viết ra để cài đặt chạy trên Cad, thì sao lại đụng. Có một số công cụ xem qua nó na ná như lệnh cad standards nhưng có mở rộng hơn hoặc thao tác nhanh hơn. Còn về tên lệnh thì càng ko sợ đụng hàng, vì lệnh của thằng geotools cái nào cũng dài thòng và luôn có tiền tố GT_ đứng trước lệnh, ví dụ lệnh xuất nhập khẩu đối tượng trong định dạng ASCII là GT_IMPEX . tnmtpc đang rà lại từng lệnh để tút lại bản dịch cho chuẩn. Có một số lệnh Ko hoạt động là do bản crack (file geot.vlx) Ko có lệnh này.

Bạn anh.tuan cài trên cad 09 và 10 bị lỗi, cái này không rõ lắm vì tnmtpc ko sử dụng cad 09, mà nó lỗi thế nào, anh.tuan ko nói rõ hơn để mọi người xem thử

Khi mình dùng lệnh helix trong menu draw thì bào lỗi như sau :

Command: GT_Helix

WARNING : Unsupported AutoCAD Version."bad argument type: stringp nil"

Command:

Tương tự các lệnh khác cũng xảy ra trường hợp y như trên bạn à, mình đã cài rồi ap file vlx rồi mà.

Mình cài bản geo 9 cũng như bản 10 đều y như thế, nhưng lạ là ở cad 07 thì ok. Không biết có phải chương trình có hạn chế ver cad không.

Mình không hiểu, mong các bạn chỉ mình với.

Thanks!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi mình dùng lệnh helix trong menu draw thì bào lỗi như sau :

Command: GT_Helix

WARNING : Unsupported AutoCAD Version."bad argument type: stringp nil"

Command:

Tương tự các lệnh khác cũng xảy ra trường hợp y như trên bạn à, mình đã cài rồi ap file vlx rồi mà.

Mình cài bản geo 9 cũng như bản 10 đều y như thế, nhưng lạ là ở cad 07 thì ok. Không biết có phải chương trình có hạn chế ver cad không.

Mình không hiểu, mong các bạn chỉ mình với.

Thanks!!

File geot.vlx (file crack) là của V 8.x hỗ trợ cho các đời Cad v 07 và sớm hơn, nó cũng crack được cho Gt v9.x nhưng khi đã đè file geot.vlx thì nó cũng trở thành Gt v8.x, do vậy có thể nó ko tương thích với cad đời cao hơn. Chỉ còn cách chờ mấy anh bạn Nga crack tiếp bản gt v10 thì may ra hết lỗi bạn nhỉ!!!!!

Ừ nghe nói bạn Emhn xài bản v10 thoải mái sao Ko lên tiếng nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay