Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hasonhai

xóa các overlapping object trong autocad

Các bài được khuyến nghị

1 giờ} trướ}c, hasonhai đã nói:

Xin chào các bạn!

Tôi có 1 bản vẽ mà các object bị trùng lên nhau. Tôi đã thử sử dụng lệnh overkill nhưng không được

Mong các bạn chỉ giáo giúp tôi

thunghiem.dwg

+ Bạn hãy tìm hiểu Tolerace là gì.

+Link Tham khảo:  https://knowledge.autodesk.com/support/civil-3d/learn-explore/caas/CloudHelp/cloudhelp/2016/ENU/3PP-CIV-MAS-Wiley/files/GUID-A58FF4BD-2B6F-48CF-850A-7F17768F1454-htm.html

+ Chữa lỗi: Đặt Tolerace = 1000 rồi thử lại . ( Mỗi bản vẽ có con số này khác nhau , tùy theo nhu cầu người dùng )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
2 giờ trước, Danh Cong đã nói:

+ Bạn hãy tìm hiểu Tolerace là gì.

+Link Tham khảo:  https://knowledge.autodesk.com/support/civil-3d/learn-explore/caas/CloudHelp/cloudhelp/2016/ENU/3PP-CIV-MAS-Wiley/files/GUID-A58FF4BD-2B6F-48CF-850A-7F17768F1454-htm.html

+ Chữa lỗi: Đặt Tolerace = 1000 rồi thử lại . ( Mỗi bản vẽ có con số này khác nhau , tùy theo nhu cầu người dùng )

Cám ơn bạn.

Tôi đã đặt lolerance lại nhưng vẫn không được.

Tôi phát hiện ra bản vẽ này các đối tượng là bản copy của 1 bản khác. rồi các bản đè chồng lên nhau. chắc là vậy nên overkill không có tác dụng phải không bạn. các object text không có tác dụng khi sử dụng overkill

Không biết có cách nào không bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
33 phút trước, hasonhai đã nói:

Cám ơn bạn.

Tôi đã đặt lolerance lại nhưng vẫn không được.

Tôi phát hiện ra bản vẽ này các đối tượng là bản copy của 1 bản khác. rồi các bản đè chồng lên nhau. chắc là vậy nên overkill không có tác dụng phải không bạn. các object text không có tác dụng khi sử dụng overkill

Không biết có cách nào không bạn

+ Nói không quá. Chứ không biết ông nào gửi cho bạn bản vẽ này !

Nếu vẽ 1 HCN bao trọn toàn bộ bản vẽ thì nó sẽ là : (900 triệu * 1 tỷ 300 ) đơn vị.   Chiều cao 1 chữ lên đến 7 triệu đơn vị.

----> Muốn Overkill được thằng này. Phải đặt hệ số Tolerace = 1 triệu mới xử lý ổn thỏa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay