Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trungkien_hatangdothi

Text khi edit có bảng "Edit attribute denifition " hiện lên

Các bài được khuyến nghị

e có 1 dòng Text khi edit có bảng "Edit attribute denifition " hiện lên và sửa trong bảng đó, sau đó e Xref bản vẽ có chứa Text này vào 1 bản vẽ khác và cái bản vẽ đó không hiện lên Text này (e đã đổi sang Layer 0 mà vẫn không được)

Các bác giúp e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
e có 1 dòng Text khi edit có bảng "Edit attribute denifition " hiện lên và sửa trong bảng đó, sau đó e Xref bản vẽ có chứa Text này vào 1 bản vẽ khác và cái bản vẽ đó không hiện lên Text này (e đã đổi sang Layer 0 mà vẫn không được)

Các bác giúp e với!

vì text đó của bạn viết bằng ATT bạn thử vào Express/ text/ Convert Text to Mtext

rồi lại Explode thành text là OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vì text đó của bạn viết bằng ATT bạn thử vào Express/ text/ Convert Text to Mtext

rồi lại Explode thành text là OK

OK được rồi bác àh, cảm ơn bác nhiều quá.Tiện đây bác chỉ e luôn cách viết Text bằng ATT đi bác, e chưa thạo cái này lắm mà giờ có vẻ gặp nhiều!(có phải dùng cái lênh ATTDEF gì đó ko bác),bác chỉ giúp e nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
OK được rồi bác àh, cảm ơn bác nhiều quá.Tiện đây bác chỉ e luôn cách viết Text bằng ATT đi bác, e chưa thạo cái này lắm mà giờ có vẻ gặp nhiều!(có phải dùng cái lênh ATTDEF gì đó ko bác),bác chỉ giúp e nhé !

ddúng là lệnh ATTDEF, cái này bạn chịu khó tìm trên diễn đàn với từ khoá là lệnh đó. ĐẦY

chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ddúng là lệnh ATTDEF, cái này bạn chịu khó tìm trên diễn đàn với từ khoá là lệnh đó. ĐẦY

chúc thành công

Có thêm 1 vấn đề nứa về XREF e muốn hỏi luôn bác.e có 1 file bình đồ và 1 file trắc dọc , lần thứ nhất e XREF BĐ vào TD không có vấn đề gi, đến lần thứ 2 em XREF Bđ vào trắc dọc (sau khi file BĐ đã bật tắt 1 số Layer) và e làm trên 1 Foder mới hoàn toàn thế mà khi XREF vào thì cái File BĐ lớn hơn rất nhiều làm so với TD (bản XREF lần 1 không có vấn đề gì) bác chỉ giúp e với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thêm 1 vấn đề nứa về XREF e muốn hỏi luôn bác.e có 1 file bình đồ và 1 file trắc dọc , lần thứ nhất e XREF BĐ vào TD không có vấn đề gi, đến lần thứ 2 em XREF Bđ vào trắc dọc (sau khi file BĐ đã bật tắt 1 số Layer) và e làm trên 1 Foder mới hoàn toàn thế mà khi XREF vào thì cái File BĐ lớn hơn rất nhiều làm so với TD (bản XREF lần 1 không có vấn đề gì) bác chỉ giúp e với!

Các bác giúp e gấp với http://www.cadviet.com/upfiles/file_khi_ba...en_khi_XREF.rar

Đây là file mà khi bật lớp lên và XREF vào file khác thì những File mà mình bật lớp lên (trước đó e đóng băng nó để chèn XREF vào 1 bản khác)Hôm trước em làm thế nào mà nó lại hiện lên đwưọc nhưng vẫn còn 1 số lớp khác không hiện lên được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo