Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Phinc

SỬA LỖI 3D LENGTH THÀNH 2D LENGTH

Các bài được khuyến nghị

Mọi người cho em hỏi : 2 thanh line trên cùng 1 mặt phẳng tại sao lại phát sinh thành 1 thanh lenght 1 thanh 3D lenght vậy ạ. Cách khắc phục pha lỗi này như nào ạ, em tìm hiểu nhiều rồi mà không thấy lỗi như thế này. Toàn bộ em làm trên khung hình 2D hết nha các bác , lệnh vẽ , trình tự vẽ 2 thanh là như nhau. Em xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1 giờ} trướ}c, Ma Vương đã nói:

Z khác 0 thì nó ra thành 3D phải rồi
Lỗi này 90% do người vẽ, có thể do vô tình xoay cube 1 tí, hay có ai cố ý xoay cube hay plant,....

Vấn đề là em Di theo chiều xiên của nó thôi nó đã như thế này, tại vị trí  hình 2,3 bên dưới .

Còn em Di cạnh bên trên theo hình 1 cũng theo chiều xiên thì nó lại đúng. Các bác giờ đừng để ý đến đường line mà giờ cho em hỏi vấn đề chỗ này là như nào và sửa làm sao ạ.

loi cad 3.PNG

loi cad 2.PNG

loi cad1.PNG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình sửa được rồi nha các bạn , Thanks các bạn nhiều. 

Do cái hình vuông kia của mình là đối tượng block có giá trị position Z #0 nên nó vậy. Mình đã chỉnh nó về 0 hết rồi nên đã sửa lỗi. 

Nhân tiện mình cũng muốn hỏi thêm các bạn là có cách nào để lệnh Di nó chỉ đo khoảng cách trên 1 mặt phẳng không ? cụ thể ở đây là 2D. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
16 giờ trước, Phinc đã nói:

Mình sửa được rồi nha các bạn , Thanks các bạn nhiều. 

Do cái hình vuông kia của mình là đối tượng block có giá trị position Z #0 nên nó vậy. Mình đã chỉnh nó về 0 hết rồi nên đã sửa lỗi. 

Nhân tiện mình cũng muốn hỏi thêm các bạn là có cách nào để lệnh Di nó chỉ đo khoảng cách trên 1 mặt phẳng không ? cụ thể ở đây là 2D. 

Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu cách dùng các lệnh Dimension trong ACAD trước, biết đâu lại thỏa mãn ngay nhu cầu của bạn.

Ngoài ra, đo khoảng cách là luôn đo trên mặt phẳng mà bạn :D. 
Lệnh DLI có thể sẽ là lệnh bạn cần trong trường hợp này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay