Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
FlowHy

FlowHy - Tính toán cấp thoát nước

Các bài được khuyến nghị

FlowHy là phần mềm hỗ trợ tính toán thiết kế các hệ thống cấp thoát nước, bao gồm một số khả năng chính sau:

Tính toán thủy lực các tuyến cống thoát nước mưa, nước thải theo TCXDVN 51-2008.

Vẽ trắc dọc các tuyến cống thoát nước mưa, nước thải bằng AutoCad.

Bảng tra thủy lực của các loại cống thoát nước thải bao gồm: Cống tròn, chữ nhật, thang, nửa tròn + chữ nhật, 5 cạnh, móng ngựa, trứng, vòm.

Bảng tra thủy lực của các loại cống thoát nước mưa bao gồm: Cống tròn.

Tính toán dung tích điều hòa đài nước và bể chứa

Vẽ biểu đồ áp lực vòng bao bằng AutoCad.

Vẽ trắc dọc cấp nước bằng AutoCad

Yêu cầu hệ thống:

Hệ điều hành Windows (XP, Vista,...)

AutoCad version 17.x (2007-2008-2009)

MS .NET Framework 2.0 (Đã được cài đặt khi bạn sử dụng các phiên bản AutoCad trên)

Các bạn có thể tải về dùng thử tại website http://flowhy.com. Mình rất mong nhận được những phản hồi của các bạn trong quá trình sử dụng chương trình. Mọi ý kiến xin gửi đến Email : FlowHypro@gmail.com hoặc truy cập vào Website này theo địa chỉ http://flowhy.com

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
FlowHy là phần mềm hỗ trợ tính toán thiết kế các hệ thống cấp thoát nước, bao gồm một số khả năng chính sau:

Tính toán thủy lực các tuyến cống thoát nước mưa, nước thải theo TCXDVN 51-2008.

Bảng tra thủy lực của các loại cống thoát nước thải bao gồm: Cống tròn, chữ nhật, thang, nửa tròn + chữ nhật, 5 cạnh, móng ngựa, trứng, vòm.

Yêu cầu hệ thống:

MS .NET Framework 2.0 (Đã được cài đặt khi bạn sử dụng các phiên bản AutoCad trên)

Các bạn có thể tải về dùng thử tại website http://flowhy.com. Phần mềm vẫn còn chứa lỗi nên mình rất mong nhận được những phản hồi của các bạn trong quá trình sử dụng chương trình. Mọi ý kiến xin gửi đến Email : FlowHypro@gmail.com hoặc truy cập vào Website này theo địa chỉ http://flowhy.com

đây là bản nháp à? Không có help thì biết sử dụng thế nào .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Yêu cầu hệ thống:

Các bạn có thể tải về dùng thử tại website http://flowhy.com. Phần mềm vẫn còn chứa lỗi nên mình rất mong nhận được những phản hồi của các bạn trong quá trình sử dụng chương trình. Mọi ý kiến xin gửi đến Email : FlowHypro@gmail.com hoặc truy cập vào Website này theo địa chỉ http://flowhy.com

thank bạn rất là nhiều,mình đang làm đ.án cấp nên chưa thử về phần thoát của soft này đuợc.

Mình mới thú qua chức năng vẽ áp lực vòng bao của soft thôi,mình thử mấy nút và thấy chạy rất tốt,tuy nhiên mình chỉ có mới có một góp ý này đó là bạn nên tách phần nhập dữ liệu nuts và dữ liệu đường ống ra cho ng dùng dễ quản lý vì khi nhập như trong soft thì rất dễ bị nhầm,VD như chiều dài,hoặc tổn thất của đoạn ống 1->2 chẳng hạn ,thì lại phải nhập cùng với dữ liệu của nút 1,tương tự như vậy ống 2->3 thì lại nhập vào nút 2,gây khó khăn cho ta khi nhập số liệu,nêu neu co' the? bạn chỉnh lại thành 2 phần nhập số liệu(vd nút trước,rồi từ nút-> đoạn ống,chú ý nhập nút theo thứ tự vòng bao) mình nghĩ như vậy có lẽ sẽ tiện hơn.còn fần thoát mình nghĩ fần mềm này tương đưong vói 2 phần Hwase và Hwase tool_tuy nhiên bạn lại kô có phần tính toán mức độ xlnt cần thiết,nếu bạn thêm vào có lẽ sẽ hoàn chỉnh hơn.Dù sao vẫn thx bạn vì 1 soft tiện dụng.

Chúc bạn tiếp tục phát triển nó thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thank bạn rất là nhiều,mình đang làm đ.án cấp nên chưa thử về phần thoát của soft này đuợc.

Mình mới thú qua chức năng vẽ áp lực vòng bao của soft thôi,mình thử mấy nút và thấy chạy rất tốt,tuy nhiên mình chỉ có mới có một góp ý này đó là bạn nên tách phần nhập dữ liệu nuts và dữ liệu đường ống ra cho ng dùng dễ quản lý vì khi nhập như trong soft thì rất dễ bị nhầm,VD như chiều dài,hoặc tổn thất của đoạn ống 1->2 chẳng hạn ,thì lại phải nhập cùng với dữ liệu của nút 1,tương tự như vậy ống 2->3 thì lại nhập vào nút 2,gây khó khăn cho ta khi nhập số liệu,nêu neu co' the? bạn chỉnh lại thành 2 phần nhập số liệu(vd nút trước,rồi từ nút-> đoạn ống,chú ý nhập nút theo thứ tự vòng bao) mình nghĩ như vậy có lẽ sẽ tiện hơn.còn fần thoát mình nghĩ fần mềm này tương đưong vói 2 phần Hwase và Hwase tool_tuy nhiên bạn lại kô có phần tính toán mức độ xlnt cần thiết,nếu bạn thêm vào có lẽ sẽ hoàn chỉnh hơn.Dù sao vẫn thx bạn vì 1 soft tiện dụng.

Chúc bạn tiếp tục phát triển nó thành công!

Bản này chỉ mới dùng thử, mình chưa viết help nhưng phải nói là nó rất dễ sử dụng. Chỉ cần copy số liệu trong excel rồi paste vào là được. Mình sẽ viết help trong thời gian tới.

Còn phần áp lực vòng bao do đó chỉ là bảng nhập số liệu nên bạn có thể copy kết quả tính từ excel sang một cách nhanh chóng mà không cần phải nhập từng số một. nếu thứ tự cột có thể gây nhầm lẫn thì mình sẽ sửa sau.

Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bản này chỉ mới dùng thử, mình chưa viết help nhưng phải nói là nó rất dễ sử dụng. Chỉ cần copy số liệu trong excel rồi paste vào là được. Mình sẽ viết help trong thời gian tới.

Còn phần áp lực vòng bao do đó chỉ là bảng nhập số liệu nên bạn có thể copy kết quả tính từ excel sang một cách nhanh chóng mà không cần phải nhập từng số một. nếu thứ tự cột có thể gây nhầm lẫn thì mình sẽ sửa sau.

Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình.

Mình biết,cái này dân CTN mà dùng thì biết ngay vì nó dễ sdụng,mình đã nghĩ là cop tù xel sang rồi,nhưng mà mình thấy nó bị lỗi font khi cop paste!

Bản demo bạn mới cho sdụng có 10 hàng ^^!làm mình phải nối mấy lần mới đc cái vòng bao máy chục nút :cheers:)

dù sao cũng vẫn nhanh hơn là phải vẽ tay bo :s_big:)

Chuc bạn sớm hoàn thành!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cho mình hỏi 1 chút. mình dùng win7 cài cả 2 cad là 07 và 2014. mình xuất flowhy sang cad thì nó báo là k khởi động được cad. mặc dù mình đã chọn là vẽ bằng cad 07. trước khi cài cad 2014 thì vẽ bình thường. mình k muốn gỡ cad 2014 ra đâu nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng win8 bản cad 2007 mình điền hết thông tin rùi và chạy thì nó hiện ra cái này ko chạy được bạn ak bạn biết vì sao ko tks bạn 135331_221_1.png

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo