Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vndesperados

Coffe với anh em Miền Nam

Các bài được khuyến nghị

1h-2h trưa là khoảng thời gian bị lỡ cỡ nên theo anh cũng khó thực hiện vì vào giờ này 1 là anh em vừa mới ăn trưa xong chạy lên uống cafe thì e ko thuận tiện, 2 là anh em chưa ăn uống gì chạy lên đến nơi cũng té khói mất rồi nên theo anh nghĩ thuận lợi hơn cả là vào khoảng 11h30-12h trưa gặp mặt là tiện nhất còn nếu buổi chiều chủ nhật thì khoảng cỡ 3h30-4h nhưng phải đúng giờ chứ giờ dây thun thì pó tay!

Chắc chỉ có em zí anh wa anh Sơn ơi, mọi người bận cả zòi :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chắc chỉ có em zí anh wa anh Sơn ơi, mọi người bận cả zòi :undecided:

Ối ối,

Các mod ơi, chờ em mí. Các mod bàn lẹ lẹ rồi quyết thôi chứ chờ mỏi ....... tay quá. Khi nào quyết xong nhớ thông báo rộng rãi nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ối ối,

Các mod ơi, chờ em mí. Các mod bàn lẹ lẹ rồi quyết thôi chứ chờ mỏi ....... tay quá. Khi nào quyết xong nhớ thông báo rộng rãi nha.

Các bác cho em hỏi xau khi cafe xong - mình có uống rượu ngắm trăng ko ạ? :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Happy hỏi mọi người muốn "họp" sớm hơn ko mà ko ai trả lời thì ta giữ nguyên "hiện trường" cũ nhé : Sài Gòn New, 4h (nó ko có để địa chỉ trên bảng mới chết chứ, hỏi thì nó bảo cái số từ đời nào ý, sẹt tùm lum, kím cũng ko ra), may nhờ cái bảng lớn, dễ tìm.

Vậy nhé các huynh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác cho em hỏi xau khi cafe xong - mình có uống rượu ngắm trăng ko ạ? :undecided:

Hơ hơ,

Trăng thì chửa biết thế nào, chứ ngắm ..... r .... ăng thì ôí, bác Vanduong à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hơ hơ,

Trăng thì chửa biết thế nào, chứ ngắm ..... r .... ăng thì ôí, bác Vanduong à.

Sao chưa có hình bác Bình nhỉ ?

Bác Happy đi đâu roài

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ờ ờ,

Thì cũng phải tân trang tí chút chớ, đừng nóng, từ từ sẽ thấy.

Em đang đợi hình ấy ấy ấy .... :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uống ngày hôm qua mà trái tim "con ấy" nó vẫn cứ đập bình bịch trong bụng em mới chết chứ! :cry:

Happyfeet bị say "con ấy" nên quên post hình lên rồi :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao chưa có hình bác Bình nhỉ ?

Bác Happy đi đâu roài

Ờ ờ,

Thì cũng phải tân trang tí chút chớ, đừng nóng, từ từ sẽ thấy.

Em đang đợi hình ấy ấy ấy .... :cry:

Uống ngày hôm qua mà trái tim "con ấy" nó vẫn cứ đập bình bịch trong bụng em mới chết chứ! :cry:

Happyfeet bị say "con ấy" nên quên post hình lên rồi :cry:

Mọi người làm gì mà nôn xem như xem ảnh cưới zị :leluoi:

Cái gì cũng phải từ từ chứ zí lại sáng giờ Happy phải "nhập ziện" cái ấy ấy nên chưa có rảnh.

Thui pót 1 tấm đỡ ghiền trước hén :cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Soncad mở màn bắt mọi người nhe răng :leluoi:

vanduong + Fugu: Em ko nhe đấy bác làm gì em

Sợ virus bác Sơn bắt chủ máy làm thêm bô nữa :cry:

Hì hì chụp xong ba tấm hình là hết tăng một :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vừa vào quán Mr Sơn liền rủ Mr Bình "đi chợ sắm đồ". Chả biết sắm món gì mà lát sau 1 cô tiếp ziên đem ra 1 cái dĩa có cái gì đập đập :huh:

Nó nè mọi người :angry:

Sau đó 1 cô tiếp ziên khác đem ra 1 thùng đá, trong thùng đá có 2 cái chai nho nhỏ (Happy lén đọc tên thì thấy nó ghi là "Volka Hà Nội"), mà đỏ tươi (Happy quên chụp gòi ^^). Mr Sơn liền rót ra 4 cái ly, Mr Bình liền lấy 1 cái đập đập bỏ zô 1 cái ly........

Và nó nè mọi người :cry:

Sau đó Mr Sơn giành giựt cái đập đập còn lại zí Mr Đương và Mr Hùng. Cuối cùng, chiến thắng :cry:

Cụng ly nè :cry:

Mặc dù thua cuộc chạ có gì bỏ zô ly nhưng Mr Hùng cũng ráng cười để mà........ làm gì chả biết :cry:

Thắng thua là chiện thường tình cụng ly cứ cụng thôi .......... 1...2.....3 ......dzô

Cụng ly xong đang cay xé họng thì may sao món mồi thứ nhất được mang ra.

Đây "Thịt rắn Hổ Hành xào lá Cách" ăn zí bánh tráng (chú thích thêm, bằm xào không phải chặt khúc xào :wacko: )

(đó cái chai ở góc trái dưới đó, đo đỏ đó)

Sau đó là món Cá Lóc nướng trui cuốn bánh tráng, chủ nhà được quyền đụng đũa trước ^^.

(Món này bên trong cũng còn đo đỏ luôn, eo ơi )

Kệ ! Quất láng cho món thứ ba mau dọn ra. :cry:

Đây ! Lẩu Rắn Hổ Hành đậu xanh.

(Mr Sơn: khoan chụp đã, để anh kím cái đuôi cho nó chĩa lên đã :leluoi:

Mr Bình: Hô hô zòi nó cũng sẽ thuộc zìa ta )

Bị Mr Bình tranh mất cái duôi mọi người xem mặt Mr Sơn này :cry:

Vaduong: He hé đáng đời bác nhé, ỷ lớn hiếp nhỏ hả :lol2:

Sau màn ăn uống là màn đàm đạo zô cùng sôi nổi và hào hứng (Happy cũng lượm lặt được khối thứ ^^). Đến 9h30 thì chủ quán đuổi :s_big: . Mọi người giải tán. Hết phim các bác ạ ^^. Đại hội cafe lần 2 kết thúc hứa hẹn một đại hội khác hoành tráng hơn. Muốn biết thêm hồi sau sẽ rõ ^^.

PS: À quên còn 1 chiện ly kỳ hấp dẫn nữa. Chiện là theo đơn đặt hàng thì lẽ ra chỉ có 2 cái đập đập thui, zị mừ sau khi MR BÌnh và Mr Sơn quất xong 2 cái đó, thì bỗng đâu lòi ra thêm 1 cái nữa, mọi người ai cũng ngơ ngác, không biết cuối cùng thì thật hư thế nào nhỉ Mr Sơn?

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bị Mr Bình tranh mất cái duôi mọi người xem mặt Mr Sơn này :cry:

Bác Bình Zui wá à - vì có 1 quả tim và 1 trái mật + ... :cry:

Bác Sơn sao mà buồn buồn xế nhẩy :leluoi:

@happyfeet: Chị 2 post tấm hình có em và người ấy đê - thanks :cry:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì đơn giản đơn giản có gì đâu thì 2 cái đập đập có 1 cái đập mạnh quá nên bay ra khỏi ly rượu lúc nào ko biết nên mới có chiện uống xong lòi ra nó còn nguyên!

Mà sao Happyfeet chụp mình mặt buồn thế không biết, cứ như là bị mất sổ gạo ý :cry:

Theo thông tin hội ý trong buổi họp mặt coffee lần 2 tại Quận 7 thì lần họp mặt thứ 3 sẽ được tổ chức tại Quận Bình Thạnh vào tháng 4 (Ai đăng cai thì sẽ tiết lộ sau nhé.... :leluoi: )

Cuộc họp mặt lần 3 đặc biệt sẽ có các món ẩm thực độc đáo, giá cả rất phải chăng như : ....ba, kỳ..., ...dúi, ....ri ...voi...Anh em nào ko tham gia thiệt ráng chịu đấy nhé :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@happyfeet: Chị 2 post tấm hình có em và người ấy đê - thanks :cry:

Nè ! Thì em zí người ấy cụa em nè :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Bình Zui wá à - vì có 1 quả tim và 1 trái mật + ... :cry:

Bác Sơn sao mà buồn buồn xế nhẩy :cry:

@happyfeet: Chị 2 post tấm hình có em và người ấy đê - thanks :leluoi:

Chết tôi rồi,

Ai lại càng giừ càng tham thế chứ lị. Xin bác Sơn Ket và các bác khác tha cho nhé. Lần sau mình xin suất nữa nghen.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mà sao Happyfeet chụp mình mặt buồn thế không biết, cứ như là bị mất sổ gạo ý :cry:

Em coi hình xong lại tưởng bác cố ý diễn cái mẹt thế để chụp hình, hỏi kỹ lại thì Happy nói cái mẹt anh lúc nào cũng thía.

Choáng :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em coi hình xong lại tưởng bác cố ý diễn cái mẹt thế để chụp hình, hỏi kỹ lại thì Happy nói cái mẹt anh lúc nào cũng thía.

Choáng :cry:

Có đôi lúc trầm tư bên lẩu rắn

Thả hồn theo tiếng sông nước miền Tây

Năm tháng vụt đi nhưng lòng vẫn tràn đầy

Bóng hình người em gái Tây Đô thương mến! :leluoi:

Đấy chính là nghệ thuật diễn tả tâm trạng đấy, nếu chú đã thấy anh luôn tươi cười thì đây là lúc trầm tư của người "nghệ sỹ" đấy.... :cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có đôi lúc trầm tư bên lẩu rắn

Thả hồn theo tiếng sông nước miền Tây

Năm tháng vụt đi nhưng lòng vẫn tràn đầy

Bóng hình người em gái Tây Đô thương mến! :leluoi:

Đấy chính là nghệ thuật diễn tả tâm trạng đấy, nếu chú đã thấy anh luôn tươi cười thì đây là lúc trầm tư của người "nghệ sỹ" đấy.... :cry:

Em thấy bác chỉ có sỹ còn nghệ thì chưa thấy.

Sơn két mà nghệ sỹ áh, mắc cười wé :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em thấy bác chỉ có sỹ còn nghệ thì chưa thấy.

Sơn két mà nghệ sỹ áh, mắc cười wé :cry:

Cái nhà bác GP14 này chắc lại muốn ăn quả lẩu ..... Cứng đây. Hối lộ đi bác Soncad ơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hì hì đơn giản đơn giản có gì đâu thì 2 cái đập đập có 1 cái đập mạnh quá nên bay ra khỏi ly rượu lúc nào ko biết nên mới có chiện uống xong lòi ra nó còn nguyên!

Theo thông tin hội ý trong buổi họp mặt coffee lần 2 tại Quận 7 thì lần họp mặt thứ 3 sẽ được tổ chức tại Quận Bình Thạnh vào tháng 4 (Ai đăng cai thì sẽ tiết lộ sau nhé.... :leluoi: )

Cuộc họp mặt lần 3 đặc biệt sẽ có các món ẩm thực độc đáo, giá cả rất phải chăng như : ....ba, kỳ..., ...dúi, ....ri ...voi...Anh em nào ko tham gia thiệt ráng chịu đấy nhé :cry:

Alô, alô,

Hôm nay, ngày 1 tháng tư năm 2009. Thể theo sự phân công của các Mod phía Nam, mõ tôi xin loa loa cho cả làng biết, kỳ coffee tháng tư này sẽ được tổ chức tại quận Bình Thạnh, nhằm ngày Chúa Nhựt 19/4/2009, hồi nửa buổi sáng (9h - 9h30'). Rất kính mong các vị giai lão, các quý bác quý anh, các quý cô quý mợ, các quý thành viên " mem bờ " trong ngoài làng Cadviet, ráng nhìn chút thời gian đến tụ tập đông đủ để cho kỳ coffee này thêm rôm rả.

Cứ nhòm cái thực đơn của bác Soncad dành cho tăng hai sau quả coffee thì mõ tui thấy thật đáng tiếc cho những ai vì bận chút riêng tư mà chẳng thể góp mặt.

Mọi người tham gia nên nhanh tay nhắn tin với nội dung CVN "dấu cách" 03 "dấu cách" ??? gửi về số tổng đài 0918144003 để đăng ký và lĩnh ...... chiếu. Trong đó 03 là mã số kỳ họp, ??? là số người mà bạn dự đoán sẽ tham gia cùng bạn.

Hề hề, hãy nhanh tay lên để mõ tui xếp chỗ được chu đáo.

Trịnh trọng kính cáo.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Alô, alô,

Hôm nay, ngày 1 tháng tư năm 2009. Thể theo sự phân công của các Mod phía Nam, mõ tôi xin loa loa cho cả làng biết, kỳ coffee tháng tư này sẽ được tổ chức tại quận Bình Thạnh, nhằm ngày Chúa Nhựt 19/4/2009, hồi nửa buổi sáng (9h - 9h30'). Rất kính mong các vị giai lão, các quý bác quý anh, các quý cô quý mợ, các quý thành viên " mem bờ " trong ngoài làng Cadviet, ráng nhìn chút thời gian đến tụ tập đông đủ để cho kỳ coffee này thêm rôm rả.

Cứ nhòm cái thực đơn của bác Soncad dành cho tăng hai sau quả coffee thì mõ tui thấy thật đáng tiếc cho những ai vì bận chút riêng tư mà chẳng thể góp mặt.

Mọi người tham gia nên nhanh tay nhắn tin với nội dung CVN "dấu cách" 03 "dấu cách" ??? gửi về số tổng đài 0918144003 để đăng ký và lĩnh ...... chiếu. Trong đó 03 là mã số kỳ họp, ??? là số người mà bạn dự đoán sẽ tham gia cùng bạn.

Hề hề, hãy nhanh tay lên để mõ tui xếp chỗ được chu đáo.

Trịnh trọng kính cáo.

Dạ xin chân thành cảm ơn Bác Bình nhiều lắm ạ

Nhưng ở quận Bình Thạnh mình uống Cafe ở quán nào vậy Bác: Thủy Trúc, D2, hày là ở đâu ạ

he hé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ xin chân thành cảm ơn Bác Bình nhiều lắm ạ

Nhưng ở quận Bình Thạnh mình uống Cafe ở quán nào vậy Bác: Thủy Trúc, D2, hày là ở đâu ạ

he hé

Không Thủy Trúc và cũng không D2 mà chúng ta sẽ chọn một quán cafê bên sông Sài Gòn thoáng mát, phong cảnh lãng mạn và yên tĩnh phù hợp cho các anh em nói chuyện và cũng gần sát địa điểm chúng ta họp mặt tăng 2 lần thứ 3. Hú 1 phát là kéo qua làm luôn!!!

Lần đăng cai thứ 3 này đảm bảo cả về quy mô lẫn chất lượng. Bà con nhanh tay đăng ký theo hướng dẫn của Bác Bình, ai không đi thiệt ráng chịu...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

(đó cái chai ở góc trái dưới đó, đo đỏ đó)

Sau đó là món Cá Lóc nướng trui cuốn bánh tráng, chủ nhà được quyền đụng đũa trước ^^.

(Món này bên trong cũng còn đo đỏ luôn, eo ơi )

Eo!!!!! Máu rén đó pà kon nờ. :cry:

Mà ba mư tháng tư này mình làm chiến sài gòn hông biết có ai rảnh đi kàphê hông dạ (hông có uốn máu à nghen) :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Eo!!!!! Máu rén đó pà kon nờ. :cry:

Mà ba mư tháng tư này mình làm chiến sài gòn hông biết có ai rảnh đi kàphê hông dạ (hông có uốn máu à nghen) :cry:

30/4 à

he hé

vậy có nại có cafe tiếp roài :leluoi:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay