Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xtasnen

làm sao để đường tròn che các đối tượng khác?

Các bài được khuyến nghị

em muốn vẽ 1 đường tròn mà khi đè lên các thứ khác thì chỉ có đường tròn trống thì làm thế nào,ý em là em đè đường tròn lên các line,pline,hach thì những cái đó mất đi.xin các bác chỉ giùm

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em muốn vẽ 1 đường tròn mà khi đè lên các thứ khác thì chỉ có đường tròn trống thì làm thế nào,ý em là em đè đường tròn lên các line,pline,hach thì những cái đó mất đi.xin các bác chỉ giùm

Cái này đơn giản thôi bác ơi. Bác cứ vẽ đường tròn rồi dùng lệnh TRIM cắt bỏ là được , chọn hình tròn là đối tượng cắt ( Phải sử dụng CAD từ 2007 đến 2009)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đề nghị bác nghiên cứu thêm 2 lệnh này là làm được như ý pác ngay.rất dễ nghiên cứu và thực hành.

1.lệnh:polygon

2.lệnh:wipeout

chúc vui

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đề nghị bác nghiên cứu thêm 2 lệnh này là làm được như ý pác ngay.rất dễ nghiên cứu và thực hành.

1.lệnh:polygon

2.lệnh:wipeout

chúc vui

Hướng dẫn chi tiết hơn 1 chút cho bạn ấy đi :cry:

-Dùng lệnh Pol vẽ 1 hình đa giac với 1000 cạnh => bạn se có 1 đa giác gần như là 1 hình tròn

-Tiếp theo dùng lênh Wipeout chọn polygon đó là sẽ được như ý bạn

-Kết hợp thêm với lệnh Draw Order để được các đối tượng ẩn hiện theo ý bạn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hướng dẫn chi tiết hơn 1 chút cho bạn ấy đi :cry:

-Dùng lệnh Pol vẽ 1 hình đa giac với 1000 cạnh => bạn se có 1 đa giác gần như là 1 hình tròn

Bác cẩn thận không bạn ý vẽ được vài cái hình tròn như bác là đơ com pu tơ luôn thì thành ra bác làm ơn mắc oán đấy.

Nên rèn luyện tính tiết kiệm bộ nhớ cho máy tính, càng nhiều càng ít, Đừng có phung phí thế mà "nhanh" được đổi máy tính lắm đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cẩn thận không bạn ý vẽ được vài cái hình tròn như bác là đơ com pu tơ luôn thì thành ra bác làm ơn mắc oán đấy.

Nên rèn luyện tính tiết kiệm bộ nhớ cho máy tính, càng nhiều càng ít, Đừng có phung phí thế mà "nhanh" được đổi máy tính lắm đấy.

Bác đa nghi như Tào Tháo í !

1- Bác thử vẽ một đường tròn và save lại thành bản vẽ có tên đường tròn xem dung lượng bao nhiêu KB?

2- Bác thử vẽ một đường tròn và một polygon có số cạnh = 1000 rồi save lại thành bản vẽ có tên là đường tròn cộng đa giác 1000 cạnh xem dung lượng là bao nhiêu KB??

Chỉ có dùng lệnh LINE vẽ đa giác 1000 cạnh dung lượng nó mới nhớn thôi bác à????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

( Vẽ bản vẽ có một đường tròn bất kỳ chỉ tốn có 26.5 KB

Vẽ bản vẽ có một đường tròn và môt polygon có 1000 cạnh nội tiếp trong vòng chòn đó chỉ tốn có 39 KB thôi) Không đáng kể làm sao được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Người ta nói góp gió thành bão bác haanh không nghe àh, ở đây là em zí zụ thế, cái gì có thể tiết kiệm được thì tiết kiệm chứ.

Bác cứ thử tính nhé: 39/26,5=gần 1,5 lần. với file QH bình thường người ta vẽ đã khoảng 40 MB mà bác không tiết kiệm thì có phải là chết cái ổ cứng không nào. Còn nữa đó chỉ là xét tới dung lượng bản vẽ chứ chưa xét tới bộ nhớ mà ram phải chịu khi bác vẽ các đối tượng có nhiều đỉnh như thế nhé, bác mà dùng cái máy rùa 1 chút sẽ biết ngay việc tiết kiệm nó có lợi như thế nào. Chẳng thế mà Bác Hồ của chúng ta luôn kêu gọi đồng bào tiết kiệm, bác thấy có phải không. :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Người ta nói góp gió thành bão bác haanh không nghe àh, ở đây là em zí zụ thế, cái gì có thể tiết kiệm được thì tiết kiệm chứ.

Bác cứ thử tính nhé: 39/26,5=gần 1,5 lần. với file QH bình thường người ta vẽ đã khoảng 40 MB mà bác không tiết kiệm thì có phải là chết cái ổ cứng không nào. Còn nữa đó chỉ là xét tới dung lượng bản vẽ chứ chưa xét tới bộ nhớ mà ram phải chịu khi bác vẽ các đối tượng có nhiều đỉnh như thế nhé, bác mà dùng cái máy rùa 1 chút sẽ biết ngay việc tiết kiệm nó có lợi như thế nào. Chẳng thế mà Bác Hồ của chúng ta luôn kêu gọi đồng bào tiết kiệm, bác thấy có phải không. :cry:

Máy ko thể đơ đươc! Riêng một đường tròn chiếm 28.5 KB . Vẽ thêm đa giác nội tiếp 1000 cạnh tổng của đường tròn và đa giác 1000 cạnh mới có 39KB

he he he....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy ko thể đơ đươc! Riêng một đường tròn chiếm 28.5 KB . Vẽ thêm đa giác nội tiếp 1000 cạnh tổng của đường tròn và đa giác 1000 cạnh mới có 39KB

he he he....

Ngày nay mình nói câu này lần thứ 2 nề: Cái này có rồi đó các bác wơi. Thậm chí còn có nguyện con lisp chọn các hình tròn thì nó tự động làm các cái việc các bác nói nảy giờ lun đó.

Hảy kím đi, kím đi dừng ngại ngần !!!!!!!!!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo