Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chieuchelsea

Cách hatch trong cad 2007

Các bài được khuyến nghị

Mình không thể nào thực hiện lệnh hatch được trong cad2007, những lý do nào không hatch được vậy nhỉ, bạn nào có thể giúp mình không vậy.

có lẽ là vùng hatch của bạn kô được kín hoặc bạn zoom quá lớn, bạn chọn quá nhiều đối tượng để hatch. mình cũng gặp trường hợp này. bạn thử khắc phục lỗi mà mình đã đưa ra thử xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
có lẽ là vùng hatch của bạn kô được kín hoặc bạn zoom quá lớn, bạn chọn quá nhiều đối tượng để hatch. mình cũng gặp trường hợp này. bạn thử khắc phục lỗi mà mình đã đưa ra thử xem.

khi mình hatch xong, để hiệu chỉnh đối tượng. Mình xóa phần hatch thì lại xóa luôn cả đối tượng cần hatch. bạn chỉ cho mình cách khắc phục với. cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khi mình hatch xong, để hiệu chỉnh đối tượng. Mình xóa phần hatch thì lại xóa luôn cả đối tượng cần hatch. bạn chỉ cho mình cách khắc phục với. cảm ơn

vào option-selection-tắt Associative hatch là ok ngay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đã khắc phục được chưa. nếu bạn cần hiệu chỉnh các đối tượng hacth thì thử dùng lệnh trim và chọn vùng trim. lưu ý trim được các đối tượng hatch chỉ có trên cad 2007. nếu vẫn kô được thì bạn chọn tường mặt cắt riêng lẻ để hatch sau đó chọn các mặt hatch tiếp. chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình không thể nào thực hiện lệnh hatch được trong cad2007, những lý do nào không hatch được vậy nhỉ, bạn nào có thể giúp mình không vậy.

Hình vẽ của bạn ở quá xa gốc toạ độ, bản vẽ bị hở , các đối tượng bao không nằm trên mặt phẳng là nguyên cớ để khó HATCH .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn đã khắc phục được chưa. nếu bạn cần hiệu chỉnh các đối tượng hacth thì thử dùng lệnh trim và chọn vùng trim. lưu ý trim được các đối tượng hatch chỉ có trên cad 2007. nếu vẫn kô được thì bạn chọn tường mặt cắt riêng lẻ để hatch sau đó chọn các mặt hatch tiếp. chúc bạn thành công

Mình đã thực hiện được rồi.Bạn có thể chỉ giúp cho mình những yêu cầu chuẩn trong tất cả các thẻ tab trong option được không. Mình mới sử dụng nên chưa thạo lắm. Xin cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới vẽ cad được 1 năm, nói chung cũng biết một chút ít. em muốn hỏi các anh trong diễn đàn giải thích cho em khi ấn lệnh H hiện lên ô  như file đính kèm:

1.  add: pick point

2. select obiects

hai cái này thì em đã biết sơ sơ rồi còn:

3. remove boundraries

4.recreate boundary

5. view selections

ba cái sau thì em chưa biết dùng thế nào, mong các anh trong diẽn đàn ai biết thi bảo cho em với. em cảm ơn!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/122801_hach_trong_auto_cad.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới vẽ cad được 1 năm, nói chung cũng biết một chút ít. em muốn hỏi các anh trong diễn đàn giải thích cho em khi ấn lệnh H hiện lên ô  như file đính kèm:

1.  add: pick point

2. select obiects

hai cái này thì em đã biết sơ sơ rồi còn:

3. remove boundraries

4.recreate boundaryhttp://www.cadviet.com/upfiles/3/122801_hach_trong_auto_cad_2.rar

5. view selections

ba cái sau thì em chưa biết dùng thế nào, mong các anh trong diẽn đàn ai biết thi bảo cho em với. em cảm ơn!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/122801_hach_trong_auto_cad.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin lỗi chủ thớt cho mình hỏi ké vơi, mình là người mới chưa viết được bài. Mọi người cho mình hỏi là cách khắc phục lỗi chữ trong cad với. Ban đầu mình sửa chữ trong block là chữ thường, không hiểu sao 1 thời gian chữ đó lại tự chuyển sang chữ in hoa. Mọi người giúp mình vấn đề này với, mình sắp phải nộp đồ án rồi mà ko biết sửa kiểu gì. Thank all!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay