Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Duyphong-Archi

Còn cái này thì sao??? Chém dùm em nhé!

Các bài được khuyến nghị

Các bác góp ý, em còn chưa ra trường, chém nương tay thôi kẻo em bỏ nghề mất, :blink: Đọc bài của bác Khả Anh Tú thấy cũng hay wa di chư??? vạy mà các bác chém ghê wa, :s_big: chỉ bảo, góp ý, dể em tiến bộ hơn nhé!!! http://www.cadviet.com/upfiles/CongNhaPho.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác góp ý, em còn chưa ra trường, chém nương tay thôi kẻo em bỏ nghề mất, :blink: Đọc bài của bác Khả Anh Tú thấy cũng hay wa di chư??? vạy mà các bác chém ghê wa, :s_big: chỉ bảo, góp ý, dể em tiến bộ hơn nhé!!! http://www.cadviet.com/upfiles/CongNhaPho.jpg

Đích thân Tú chém chú trước vì chú dám "xe xua" thiết kế chuyên về hàng rào (vì nhà dân Tú đấu đá không lại):

1/Bố trí như 1 cái hộp

2/màu sắc quá "kỳ". Tú thấy Tú tệ, chú còn tệ hơn

3/Hai bên cổng tạo 2 ô trống rồi thêm song sắt vào tạo cho ngta thấy cảm giác như "được" ở tù vậy

4/Chú để nguyên bên Cad rồi render luôn, khỏi cần chèn background vào làm gì, chỉ làm cho thiết kế của mình thêm tệ.

Đấy, cũng như chú thấy, nhờ có những nhận xét hơi cay đắng vậy đấy, mà nhờ đó ta mới nâng cao tay nghề được. Chúc chú cố gắng thêm nữa, nổ lực hơn nữa, cho ra đời nhiều hơn nữa những tác phẩm không giống ai như Tú đây :blink:

Tú up file hàng rào cho chú kham thảo, cách tạo độ sáng và hiệu ứng phản chiếu gương để bản vẽ chú nhìn được mắt hơn

http://www.cadviet.com/upfiles/hang_rao_pro6.dwg

Tú cũng vẫn phải cố gắng học hỏi nhiều, mới bằng anh bằng chị được. Chú cũng vậy nha :blink:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cổng nhà phố của Duyphong-Archi

Bác duongsatdn là chuyên gia bơi móc :blink: Vì bác mới móc cái cổng rào của Duyphong ra đó mừ :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạ!!! cảm ơn bác KHA ANH TÚ đã phát biểu những ý kién vô cùng ...... đau lòng đó! vì..... bị bác chém em thấy quê wá, nhưng quê thì khó huề lắm..... hehehheheee :s_big: em còn phải cố gang đến 3 năm nữa cơ, theo gương bác em sẽ TK lại cho họp lý hơn, Thak!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3/Hai bên cổng tạo 2 ô trống rồi thêm song sắt vào tạo cho ngta thấy cảm giác như "được" ở tù vậy

Hai bên có 2 ô cửa nhỏ ở giữa chỉ có 1 vòng tròn như thế ko cân đối, theo em anh nên đưa vào 1 vòng tròn nữa thì sẽ cân đối!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=11911

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác góp ý, em còn chưa ra trường, chém nương tay thôi kẻo em bỏ nghề mất, :blink: Đọc bài của bác Khả Anh Tú thấy cũng hay wa di chư??? vạy mà các bác chém ghê wa, :blink: chỉ bảo, góp ý, dể em tiến bộ hơn nhé!!! http://www.cadviet.com/upfiles/CongNhaPho.jpg

Bác truongnhataz nói đúng đấy .

Em không làm kiến trúc nhiều . chỉ làm nội thất thôi .

bác muốn thấy nó đẹp hay không còn phụ thuộc vào kiến trúc căn nhà , màu sắc căn nhà ... của bác nữa .

Lỡ đâu căn nhà bác mà chơi màu xám-trắng thì ai cũng thấy cái cổng mà hông thấy căn nhà đâu cả thì sao nè . :s_big: :blink:

He He . Phang lung tung thì bác bỏ qua nhá ! :cry: :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui! Nói ra sợ các bác chê chứ thật ra em cũng "sắm cho em nó" nguyên con rùi chứ bộ! chỉ tại..... vẽ xấu sợ úp lên máy bác phang em bỏ nghề luon... nên chỉ giám úp có cái cổng thôi, ky thuật dựng hình of em con kém lam! ko thể hiện hết ý tưởng, khổ nỗi mình nghĩ nó vậy mà khi vẽ ra lại trật lé, kong lam sao cho đúng ý mình dược hix hix :s_big:

Để em chỉnh lại đôi chút rồi úp nguyên con len các bác phang luon một thể nhé! thak các bác nhiêu nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ui! Nói ra sợ các bác chê chứ thật ra em cũng "sắm cho em nó" nguyên con rùi chứ bộ! chỉ tại..... vẽ xấu sợ úp lên máy bác phang em bỏ nghề luon... nên chỉ giám úp có cái cổng thôi, ky thuật dựng hình of em con kém lam! ko thể hiện hết ý tưởng, khổ nỗi mình nghĩ nó vậy mà khi vẽ ra lại trật lé, kong lam sao cho đúng ý mình dược hix hix :s_big:

Để em chỉnh lại đôi chút rồi úp nguyên con len các bác phang luon một thể nhé! thak các bác nhiêu nhiều.

Chê thì đã sao?!?Chắc gì ae trên diễn đàn thể hiện được như vậy?!?Chẳng qua chỉ là ai up lên, thì vào chê bai và góp ý(Tú không đề cập đến các anh lớn). Các anh em suy nghĩ kỹ lại đi, có chắc là sẽ mạnh dạn, up bài lên được như vậy không?!?!?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phối cảnh Duyphong max xi la bùm

Phối cảnh, mình thấy ít ai để cửa mở lắm. Hầu hết là đóng im lìm.

background không tương xứng với ngôi nhà.

Cái cổng, cái cổng, vẫn không phù hợp cho lắm.

Tú cho chú bỏ nghề như Tú luôn :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạ! cảm ơn bác! nói chung em cũng mới tập tành dụng đại vậy thôi, chưa chú ý đến vấn đề bác nói (background) vì chỉ quan tâm đến cái nhà thôi mà bỏ qua phầm đó.

Tiếp thu ý kiến của bác!!! :blink:

nhưng cho em hỏi? ngoài những điều bác nói ra thì về HÌNH KHỐI, BỐ CỤC căn nhà thế nao???

Em lấy ý tưởng từ số 2 và số 9 lồng vào nhau, màu đỏ là số 9, màu vàng là số 2 đó bác!!! :blink: :blink: :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui! ngắn gọn vậy thôi sao??? :blink: đây hình như ko phải kiểu nói của nguời góp ý???!!! :s_big: hum.... dù sao cũng cảm ơn bác, mỗi người có một cách nhìn khác nhau, nếu quả thật nó xấu đối với bác đến vậy thì e rằng..... dù 3 năm nữa khi ra trường chác tác phẩm cua em cũng ko đạt với con mắt của bác rui... :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Công nhận là xấu nhưng tớ nghĩ các ấy cũng không nên nói ra như chế.

Theo tớ thì cái chỗ tay cầm nên khoét rỗng phân phía bên phải vì như thế nó hợp với âm dương ngũ hành hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dạ! cảm ơn bác! nói chung em cũng mới tập tành dụng đại vậy thôi, chưa chú ý đến vấn đề bác nói (background) vì chỉ quan tâm đến cái nhà thôi mà bỏ qua phầm đó.

Tiếp thu ý kiến của bác!!! :blink:

nhưng cho em hỏi? ngoài những điều bác nói ra thì về HÌNH KHỐI, BỐ CỤC căn nhà thế nao???

Em lấy ý tưởng từ số 2 và số 9 lồng vào nhau, màu đỏ là số 9, màu vàng là số 2 đó bác!!! :blink: :blink: :cry:

Vì chú đang theo học chuyên ngành này nên Tú không dám đề cập tới bố cục và hình khối. Có lẽ tại thấy ổn, khỏi cần bàn cãi chi mệt. Về màu sắc thì có chuyện để nói. 2 tông này đi với nhau, nhìn thấy sao đó, chú xem lại. Điểm nhấn ở đây có phải chú muốn đề cập tới mảng tường trên sân thượng?!?Hay là viền đỏ chạy suốt từ trên xuống dưới?!Chú tạo nhiều ô trang trí nhìn nhàm lắm, hạn chế thôi?Nếu được chú thử up file đó lên, Tú phối màu bên Cad luôn (vì Tú chỉ biết 3D Cad). :s_big:

@ph168xd: Tú nói anh hoài mà chẳng thấy anh sửa. Nhận xét của anh không giúp được anh em ngày càng phấn đấu và cố gắng hơn. Chỉ đi ngược lại chiều hướng ấy, riết rồi ae chẳng ai dám up file lên diễn đàn để nhờ chỉ bảo. Thành thử ra cứ vậy hoài, chẳng tiến bộ, và làm cho diễn đàn mình ngày càng tẻ nhạt đơn điệu lắm anh biết không?!?Hy vọng đây là lần cuối, Tú nhắn gửi đến anh chuyện này :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Uh... điểm nhấn hả? ý tưởng của em như đã nói là mảng tường màu đỏ và màu vàng là số 2 và số 9 lồng vào nhau đó bác???

Em thì lại ko biết dựng CAD,:blink: :s_big: :blink: đang tập vẽ max thôi bác Tú ạ,

thôi!!! cảm ơn sự nhiệt tình xây dựng diễn đàn và sự góp ý cua bác cho tác phẩm của em, em đang dựng con bếp cho em nó, cũng gần xong rùi.... phần ánh sáng em còn ẹ lắm,

nói thật chứ.... đây là cái đầu tiên em vẽ đến nơi đến chốn nên cũng ráng cho đủ cả nội, ngoại thất, cứ úp đại lên, bị chém nhiều thì mới tỉnh ngủ bác ạ,

Thak!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo