Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
be_chanh

Gặp mặt anh em cadviet 5h15 ngày 23/8/09 ở quán bia HIẾU BÉO

Các bài được khuyến nghị

Cập nhật danh sách offline:

1.Jikibo

2.haanh

3.gp14

4.xuantran15

5.nataca

6.phantuhuong

7.ph168xd

8.svba1608

9.tucdrom :0902.063.074

10.retun

11. Lamtecco2

12.LXD

13.mrdamkt

14.Sally_nho_be

15. Hoang cuong

16. Đặng Vũ Hiệp

17. Tho.td

Vậy là còn đúng 1 tuần nữa sẽ offline

@Jikibo: post lịch, địa điểm và kinh phí đi để mọi người còn chuẩn bị tinh thần.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Họp mặt lúc 5h15 ( giờ dần ) 23-08 theo tôi là hợp lý.

Tại quán bia HẢI XỒM - ngã tư sở. (Fafim cinema)

Tiền thì mỗi chú ~ 100k / 1 tăng. Còn có tăng 2 hay không thì tính sau.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiền thì mỗi chú ~ 100k / 1 tăng. Còn có tăng 2 hay không thì tính sau.

Bác ơi, 5h15 PM nhỉ. Mà ngày nào?

Bác Snowman không thấy đi ah?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dịp may hiếm có để iem được 2,3 zô cùng idol Nguyễn Hoành, cho iem một suất với nhé

Tel : 0988088788 khi nào có địa điểm và thời gian chính xác mong các pro pm giúp em. Em xin chân thành cảm ơn !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác ơi, 5h15 PM nhỉ. Mà ngày nào?

Bác Snowman không thấy đi ah?

ơ. bạn không đọc kỹ à =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khà khà, sở trường của em đây dồi.

Theo ý kiến của em thì hiện jờ do điều kiện thời tiết rất nóng nực nên việc uốn diệu có thể gây ra một số tác dụng fụ ko tốt cho sức khỏe. Chính vì thế mà chúng ta nên chuyển sang uốn bia. Mà trong thời điểm hiện tại thì ở Hà Nội, các quán bia hơi có rất nhiều xong chất lượng lại rất lôm côm. Chỉ duy nhất 1 địa chỉ uy tín có thể nói là bia chuẩn 100% mà já rổ tương đối mềm (em là khách quen). Vâng, đấy chính là cửa hàng bán giới thiệu sản fẩm của nhà máy bia hà Nội trên đường Hòang Hoa Thám. Đã qua rồi cái thời bia mậu dịch, mỗi người xách theo cái can đến xếp hàng mua bia, uống được cốc bia thì toát hết cả mồ hôi từ đầu đến chân. Bây jờ, trên cửa hàng, đội ngũ fục vụ tương đối chuyên nghiệp, đồ nhậu fong fú, já rổ hợp lý, có thể nói là rẻ hơn ở ngòai. Đặc biệt, chúng ta muốn ngồi riêng cũng đc, sẽ có fòng vip riêng dành cho mọi người :bigsmile:

Tình hình là dư thế, ko biết mọi người có ý kiến jì ko ạh?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hix, các Bác ngoài Bắc họp mặt. Không biết trong miền nam thì chừng nào? Nếu trong miền nam có họp mắt thì cho em xin 1 xuất luôn, DT của em là 0983040439. Chúc các Bác ăn nhậu thật vui vẻ và đi tới bến luôn. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo ý kiến của em thì hiện jờ do điều kiện thời tiết rất nóng nực nên việc uốn diệu có thể gây ra một số tác dụng fụ ko tốt cho sức khỏe. Chính vì thế mà chúng ta nên chuyển sang uốn bia. Mà trong thời điểm hiện tại thì ở Hà Nội, các quán bia hơi có rất nhiều xong chất lượng lại rất lôm côm. Chỉ duy nhất 1 địa chỉ uy tín có thể nói là bia chuẩn 100% mà já rổ tương đối mềm (em là khách quen). Vâng, đấy chính là cửa hàng bán giới thiệu sản fẩm của nhà máy bia hà Nội trên đường Hòang Hoa Thám. Đã qua rồi cái thời bia mậu dịch, mỗi người xách theo cái can đến xếp hàng mua bia, uống được cốc bia thì toát hết cả mồ hôi từ đầu đến chân. Bây jờ, trên cửa hàng, đội ngũ fục vụ tương đối chuyên nghiệp, đồ nhậu fong fú, já rổ hợp lý, có thể nói là rẻ hơn ở ngòai. Đặc biệt, chúng ta muốn ngồi riêng cũng đc, sẽ có fòng vip riêng dành cho mọi người :bigsmile:

Hình như Mũn có cổ phần trong nhà hàng HaBeCo hay sao ý, quảng cáo hơn cả tivi hihi....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em thò một chân vào đăng ký. Hehe

Lâu lắm ko dc uống bia và cũng muốn gặp mặt anh, chị em Cadviet nhà mình

Cell Phone: 0972 509 996

Email: phucdduong@gmail.com

Em té :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

OK, vậy cứ như thế đi nhể, bé Mũn quăng cái địa chỉ cụ thể đi, thời gian thì khoảng 10h sáng bắt đầu nhé, nhậu nhẹt xong còn tính tăng 2, 3, 4 cho thoải mái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuẫn luôn. Đc cái khoản nhậu nhẹt ông này luôn hợp ý mình.

Mùa hè thế này, tốt nhất là uống bia, và ngon nhất là lên nhà máy.

Như vậy kinh phí có thể rút xuống từ 100k xuống 80k

Còn vụ tăng 2 thì đừng để Ji chọn quán, lần trước hắn đã đưa a e vào bẫy rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cập nhật danh sách offline:

1.Jikibo

2.haanh

3.gp14

4.xuantran15

5.nataca ( 0983.715.333.....Alo co' j hot')

6.phantuhuong

7.ph168xd

8.svba1608

9.tucdrom :0902.063.074

10.retun

11. Lamtecco2

12.LXD

13.mrdamkt

14.Sally_nho_be

15. Hoang cuong

16. Đặng Vũ Hiệp

17. Tho.td

18. Mun~

19.zdp284 (0972 509 996)

Snowman chắc đang bận giặt tã cho con nên chưa rảnh tay đăng ký được :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ơ hay, em chọn địa điểm hay dư thế mà ko cho em đi àh :bigsmile:(

Tổng Công ty Bia – Rượu – Nước giải khát Hà Nội

TGĐ Nguyễn Văn Việt

Tên tiếng Anh Hanoi Beer – Alcohol – Beverage Corporation

Tên viết tắt HABECO

Địa chỉ 183 Hoàng Hoa Thám – Quận Ba Đình – Thành phố Hà Nội

Điện thoại ( 84.4) 8.453843

Fax ( 84.4) 8.464549

Email Vinabeco.@hn.vnn.vn

Theo thông báo của Nhà máy bia Hà Nội thì năm 2005, nhà máy mới bắt đầu khởi công xây dựng dây chuyền sản xuất 100 triệu lít bia/năm. Trong số ấy bao gồm cả bia chai, bia lon và bia hơi.

Ấy thế nhưng giới "thạo bia" vẫn luôn khẳng định với nhau rằng, chỉ riêng địa bàn Hà Nội, cách đây vài năm đã tiêu thụ hết ngót nửa triệu lít bia hơi một ngày. Bình quân mỗi năm, dân nhậu Hà Nội đã uống hết quãng trăm triệu lít bia hơi (bằng đúng công suất của "dây chuyền" nói trên).

Vậy mà trên các đường phố Hà Nội, nơi nào cũng trương biển “Bia hơi Hà Nội” và chủ quán nào cũng đỏ gay mặt khẳng định “Quán tôi chỉ bán bia… xịn. Nếu nói sai thì xin từ nay trở đi… không uống bia nữa”.

Tôi đem chuyện “chất lượng bia hơi” ra nói với cậu bạn "khá sành nhậu", cậu ta trừng trừng nhìn tôi từ đầu đến chân và phán: “Gà mờ”. Theo cậu bạn của tôi, cứ cho là Nhà máy bia Hà Nội sản xuất được 100 triệu lít bia hơi/năm đi thì chỉ riêng dân nghiền Hà Nội đã tiêu thụ hết rồi, còn đâu mà phân phối đến lượt các “đệ tử” ở 28 tỉnh, thành phố phía bắc nữa (?) 

Thế nên, để cho hài hòa, nghĩa là để cho "đệ tử bia hơi" các tỉnh không phải mỏi mắt đợi "bia hơi Hà Nội", cánh đại lý bia đã tìm ra phương án tối ưu đó là “pha”. Cứ một lít bia hơi Hà Nội pha với một, hoặc hai lít “Bia Hà Nội sản xuất tại địa phương” thường gọi là “bia cỏ”. Còn giá thì vẫn giữ nguyên 12.000 đồng/lít.

"Nhưng mà bia hơi Hà Nội đóng trong thùng chuyên dụng, không thể mở ra mà pha bia khác vào được" - tôi lập luận. Cậu bạn lại trừng mắt lên: "Đúng là đồ uống bia như uống... chè tàu. Bọn họ không phải pha như thế mà pha thẳng vào cốc kia. Cứ nửa nọ, nửa kia cho khách quen, còn hai phần ba bia cỏ cho khách không quen. Loại uống bia như ông thì có khi là 99% bia cỏ"! 

Còn nữa (cũng theo lời cậu bạn của tôi), có những chủ quán cực kỳ ranh ma. Họ nhớ những tay nào biết uống bia, những tay nào lờ mờ không phân biệt nổi đâu là bia, đâu là trà đá. Thế nên lúc đầu vào quán, họ bảo nhân viên rót bia xịn cho khách. Đến quãng cốc thứ năm, thứ bảy thì đến pha nước lã vào bia cũng chẳng phát hiện ra nữa. Chính vì thế, tốt nhất chỉ nên uống một, hai cốc rồi chuồn. Nhưng khổ nỗi, đã vào quán bia hơi thì chẳng ai làm được như thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho em xin một suất có mặt với, hi hi, gặp mặt và giao lưu với các cao thủ cadviet còn gì thú vị bằng! :bigsmile:

sđt của em: 0985697669

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

về khoản hát hò gì đó thì em bik 3 chỗ:

1 là ra I sing ở đường Nguyễn Du ( dàn âm thanh tuyệt cú mèo)

2 là Gramy 333 đê la thành ( đặt phòng trước)

4 là Hải Long - Cầu Giấy ( phòng cực đẹp, âm thanh hay - đặt phòng trước )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ra MTV ở Phạm Huy Thông. Phòng rộng (30 người ngồi vô tư), âm thanh tốt, fục vụ tốt, já rổ ổn. Đặc biệt lại gần Hoàng Hoa Thám, ko fải đi xa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ra MTV ở Phạm Huy Thông. Phòng rộng (30 người ngồi vô tư), âm thanh tốt, fục vụ tốt, já rổ ổn. Đặc biệt lại gần Hoàng Hoa Thám, ko fải đi xa.

:bigsmile: :bigsmile: :bigsmile:

Bác Mũn "vui tính" quá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em không biết uống bia thì sao ạ?

Đề nghị anh jikibo vẽ sơ đồ cho mọi người dễ tìm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em không biết uống bia thì sao ạ?

Đề nghị anh jikibo vẽ sơ đồ cho mọi người dễ tìm.

Jikibo hiện giờ đang bận thăm quan địa điểm sẽ tổ chức Offline cũng như kiểm tra qua chất lượng bia ở đó có lẽ còn rất lâu nữa mới về được đến nhà nên không trả lời bạn được . Tiện đây tôi xin đính chính lại đó là quán bia Hiếu Béo ( Cơ sở 2 - Không phải Hải Xồm đâu nha) . Đến chân cầu vượt ngã tư Sở vào đâm thẳng Fafim Cinema là tới nơi .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Jikibo hiện giờ đang bận thăm quan địa điểm sẽ tổ chức Offline cũng như kiểm tra qua chất lượng bia ở đó có lẽ còn rất lâu nữa mới về được đến nhà nên không trả lời bạn được . Tiện đây tôi xin đính chính lại đó là quán bia Hiếu Béo ( Cơ sở 2 - Không phải Hải Xồm đâu nha) . Đến chân cầu vượt ngã tư Sở vào đâm thẳng Fafim Cinema là tới nơi .

Bác cứ vẽ cái sơ đồ. Ở HN thì ko sao. Chứ như em từ quê lên tỉnh là lạc ngay :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay