Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hvn8006

giúp em lenh move trong cad

Các bài được khuyến nghị

em có môt bản vẽ của 1người bạn gửi cho để vẽ tiếp vào phần của mình ở trong đó, nhưng khi mở file cad đó ra thì lại hiện ra dòng chữ tàu, sau đó vẫn vào cad vẽ bình thường. Thế nhưng khi em dùng lệnh move thì toàn bộ những phần được chọn lại được copy chứ không phải move nữa. ai có bị trường hợp như thế này thì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em có môt bản vẽ của 1người bạn gửi cho để vẽ tiếp vào phần của mình ở trong đó, nhưng khi mở file cad đó ra thì lại hiện ra dòng chữ tàu, sau đó vẫn vào cad vẽ bình thường. Thế nhưng khi em dùng lệnh move thì toàn bộ những phần được chọn lại được copy chứ không phải move nữa. ai có bị trường hợp như thế này thì giúp em với. em xin chân thành cảm ơn!!!!

Bạn UPLOAD file đó lên diễn đàn thì mọi người mới giúp bạn được, nói miệng thì ai júp được đây ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Y chang mình, nhà mình dv in, không biết bị virut hay zì mà mnấy thánng nay cứ move thì nó tự copy, edit text thì nó hịên lên bản notepad tè le hột dưa. Diệt virut thì ổn định đc vài ngày bị tiếp. Chán nãn, có cao nhân nào giúp đở xin cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Y chang mình, nhà mình dv in, không biết bị virut hay zì mà mnấy thánng nay cứ move thì nó tự copy, edit text thì nó hịên lên bản notepad tè le hột dưa. Diệt virut thì ổn định đc vài ngày bị tiếp. Chán nãn, có cao nhân nào giúp đở xin cám ơn.

Bạn thử search xem trong máy bạn có file nào là acad.lsp không, nếu có zip file lại rồi upload lên diễn đàn được không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đúng rồi đó. cái text nó cứ hiện ra notepad. Không làm thế nào mà vẽ ra được

đây là link bản file cad của em nè:file cad

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình download về và Move thử..... thấy vẫn được chứ có sao đâu. Như vậy nguyên nhân không phải do bản vẽ mà là do cái máy tính của bạn. Chắc chắn nó đã bị dính virus rồi. Bạn dùng AVAST AntivirusPro mà Update rồi quét. Hiểu quả lắm đấy ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình download về và Move thử..... thấy vẫn được chứ có sao đâu. Như vậy nguyên nhân không phải do bản vẽ mà là do cái máy tính của bạn. Chắc chắn nó đã bị dính virus rồi. Bạn dùng AVAST AntivirusPro mà Update rồi quét. Hiểu quả lắm đấy ! :cheers:

Đúng hiệu quả lắm nhưng chỉ đc vài ngày thì bị lại.....>"<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi có cái AVAST AntivirusPro thì cho em đường link down về dùng thử với. Chứ em tìm trên diền đàn mà không thấy.Tìm hết các topic thì đến bao giờ ạ!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi có cái AVAST AntivirusPro thì cho em đường link down về dùng thử với. Chứ em tìm trên diền đàn mà không thấy.Tìm hết các topic thì đến bao giờ ạ!!!!

Mình mở vẫn làm bình thường mà bạn, đâu có vấn đề gì?

Có thể là do virus Cad gây nên. Gửi bạn 2 chương trình diệt virus

1. Antivir (cập nhật được, rất hiệu quả). Cài đặt bình thường

2. CVAV (của Anh Hoành). Cái này bạn copy vào support của Cad

Đây: http://www.mediafire.com/?sharekey=4cccb63...a4ac78345cbe4ce

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình mở vẫn làm bình thường mà bạn, đâu có vấn đề gì?

Có thể là do virus Cad gây nên. Gửi bạn 2 chương trình diệt virus

1. Antivir (cập nhật được, rất hiệu quả). Cài đặt bình thường

2. CVAV (của Anh Hoành). Cái này bạn copy vào support của Cad

Đây: http://www.mediafire.com/?sharekey=4cccb63...a4ac78345cbe4ce

anh ơi em có có down cái lisp diệt virus về rồi. nhưng vẫn không diệt được, mặc dù em đã remove cài lại rồi mà vẫn như thế. Nếu không được có lẽ phải cài lại win mất. Em có cái file nầy không biết có phải không, nhưng cứ up nên để anh nào biết thì chỉ giúp cho em acad.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh ơi em có có down cái lisp diệt virus về rồi. nhưng vẫn không diệt được, mặc dù em đã remove cài lại rồi mà vẫn như thế. Nếu không được có lẽ phải cài lại win mất. Em có cái file nầy không biết có phải không, nhưng cứ up nên để anh nào biết thì chỉ giúp cho em acad.lsp

File acad.lsp của bạn là file virus (gỡ bỏ file đó đi và quét virus là sử dụng bình thường)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File acad.lsp của bạn là file virus (gỡ bỏ file đó đi và quét virus là sử dụng bình thường)

Hic hic giá mà cái gì em cũng biết thì đâu đến nỗi phải hỏi nhiều thế này! em có remove đi cài lại rồi cài lại, cũng tìm xóa hết mấy cái file đó đi rồi, Nhưng cứ khi nào mở bản vẽ ra là sau đó nó lại hiện ra!!!! không biết phải làm thế nào nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cần tìm trên các diễn đàn tin học chứ. Đây là diễn đàn về Cad mà.

Update cho bạn luôn này

Avast Pro Antivirus v4.8 : http://files.avast.com/iavs4pro/setupengpro.exe

Key:

S9097868R9097F1106-CRUDS1Y2

(2951 Day)

W8284719R0075S1111-HJH2D9AP

(2282 Day)

W4041196R0050S1112-ZU5YZHE0

(1522 Day)

:bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay