Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Ong_tran

Vấn đề với các bản vẽ dùng quá nhiều

Các bài được khuyến nghị

Chào các anh.

Em có một bản vẽ do dùng nhiều lần quá mà bây giờ khi dùng lệnh zoom để phóng to đối tượng lên thì con chuột bị nhảy không kiểm soát được. Trước đây em đã gặp tình trạng này nhưng cố chụi khắc phục. Bây giờ đang làm tốt nghiệp mà còn phải dùng nhiều đến bản vẽ này nên rất mong mọi người chỉ cho em các khắc phục.

Cảm ơn các anh rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các anh.

Em có một bản vẽ do dùng nhiều lần quá mà bây giờ khi dùng lệnh zoom để phóng to đối tượng lên thì con chuột bị nhảy không kiểm soát được. Trước đây em đã gặp tình trạng này nhưng cố chụi khắc phục. Bây giờ đang làm tốt nghiệp mà còn phải dùng nhiều đến bản vẽ này nên rất mong mọi người chỉ cho em các khắc phục.

Con chuột nhảy lung tung không phải do bản vẽ dùng nhiều. Bạn nhấn F9 xem con chuột có bị nhảy nữa không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các anh.

hình như bạn để chế độ bắt điểm snap và grip đó bạn tắt đi là đc mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo