Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
been

Các anh giúp em với! Em nên tiếp tục học cái gì?

Các bài được khuyến nghị

Chaò các Anh, chị. Em là thành viên mới, bài viết đầu tiên em mong các anh chị chỉ giúp em với. Em vốn là dân CNTT nhưng từ khi học PThong em đã rất thích kiến trúc, bjo di làm rồi em vẫn thích, em đã tự học xong quyển cad2004 tập 1 của Nguyễn Hữu Lộc, nhưng bjo em không biết học cái gì tiếp theo, em cung không biết phải đọc tài liệu nào. Em đã tìm nhiều tài liệu trên diễn đàn nhưng mọi thứ chẳng có đường lối gì cả. Thậm chí em không biết cách em vẽ có giống một chút của anh không nữa. hichic! hình như em còn một chút kiến thức của phần 2D, và 3D, em nên dùng sách hay tài liệu nào cho dễ hiểu ah? mong các anh chị vạch cho em một con đường học những cái gì, cài nào trước cái nào sau?, để em biết hướng tự học tiếp. em muốn sau này tự mình thiết kế cho mình một ngôi nhà, không biết điều đó có xa vời không nữa, hichic?

Em xin cảm ơn các anh chị trước ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có ý chí là rất tốt , tuy nhiên mù tịt đường đi như vậy thật là khổ!! Muốn thiết kế 1 căn nhà cần nhiều thứ lắm: Phong thủy nè, kiến trúc nè, bố trí thép nè, bóc tách khối lượng nè.... v...v... Nói chung mới đọc xong cuốn cad2004 tập 1 thì coi như mới bắt đầu. Nếu muốn vẽ nhà thì nên học thêm nhiều như : Revit ,3d... nhưng tất cả chỉ là công cụ. Cái cần thiết là tư duy và kỹ thuật. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chaò các Anh, chị. Em là thành viên mới, bài viết đầu tiên em mong các anh chị chỉ giúp em với. Em vốn là dân CNTT nhưng từ khi học PThong em đã rất thích kiến trúc, bjo di làm rồi em vẫn thích, em đã tự học xong quyển cad2004 tập 1 của Nguyễn Hữu Lộc, nhưng bjo em không biết học cái gì tiếp theo, em cung không biết phải đọc tài liệu nào. Em đã tìm nhiều tài liệu trên diễn đàn nhưng mọi thứ chẳng có đường lối gì cả. Thậm chí em không biết cách em vẽ có giống một chút của anh không nữa. hichic! hình như em còn một chút kiến thức của phần 2D, và 3D, em nên dùng sách hay tài liệu nào cho dễ hiểu ah? mong các anh chị vạch cho em một con đường học những cái gì, cài nào trước cái nào sau?, để em biết hướng tự học tiếp. em muốn sau này tự mình thiết kế cho mình một ngôi nhà, không biết điều đó có xa vời không nữa, hichic?

Học cách tuy duy trước là chuẩn nhất.

Chúc thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Học đủ thứ phần mềm mà không biết gì về cách thể hiện một bản vẽ kỹ thuật chuẩn thì cũng như không!

Hãy tìm một cuốn sách về vấn đề này (ví dụ Giáo trình vẽ kỹ thuật chẳng hạn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trời!

Nghe các anh nói vậy em thấy bùn quá, em có ý tưởng, em cũng đọc một chút về phong thủy, nhưng có lẽ không có chút chuyên ngành nào cũng khó. hichic! Thôi có lẽ phải yên vị làm cô giáo dạy tin vậy. Nhưng em vẫn học chút chút đến khi nào không thể tiếp tục thì thôi.

Em cảm ơn các anh! cảm ơn diễn đàn rất hay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trời!

Nghe các anh nói vậy em thấy bùn quá, em có ý tưởng, em cũng đọc một chút về phong thủy, nhưng có lẽ không có chút chuyên ngành nào cũng khó. hichic! Thôi có lẽ phải yên vị làm cô giáo dạy tin vậy. Nhưng em vẫn học chút chút đến khi nào không thể tiếp tục thì thôi.

Em cảm ơn các anh! cảm ơn diễn đàn rất hay.

Nếu bạn thích và hoàn cảnh kinh tế của bạn dư dả vẫn còn cơ hội để bạn học văn bằng 2 cô giáo dậy tin của anh ạ! Em chào cô chúc cô thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

học xong quyển 1 là cơ bản rồi.bây giờ cứ vào cadviet một thời gian là lên trình ngay thôi.các vấn đề của cad cũng như xây dựng được đề đề cập khá đầy đủ trong các topic của diễn đàn.t đọc mãi mà vẫn còn rất nhiều vấn đề để để học hỏi...chào thân ái quyết thắng!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo