Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
namcham

muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2

Các bài được khuyến nghị

Chào tất cả các bác. Em tham gia cadviet.com đã lâu lắm rồi và cũng đã học hỏi được nhiều. Em muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2(diện tích sử dụng là 5x14m2). Trong đó tầng 1 có phòng khách, 1 phòng vệ sinh rộng(nhà của bố mẹ em ở),1phòng ngủ chính. Tầng 2 có 2 phòng ngủ và có cả phòng vệ sinh. Vấn đề này quả thật là khó khăn bởi em muốn đưa cả phong thuỷ vào ngôi nhà của mình. Chính vì vậy em xin cảm ơn các pro đã giúp đỡ để cadviet.com ngày một lớn mạnh và mong các pro để ý vấn đề của em. Mảnh đất hướng chính Tây, chủ ngôi nhà sinh năm 1956. Mong các bác để ý và chân thành cảm ơn.( Nếu có thể được cho en bản kết cấu và điện nước).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào tất cả các bác. Em tham gia cadviet.com đã lâu lắm rồi và cũng đã học hỏi được nhiều. Em muốn thiết kế 1 ngôi nhà diện tích 6 x 20 m2(diện tích sử dụng là 5x14m2). Trong đó tầng 1 có phòng khách, 1 phòng vệ sinh rộng(nhà của bố mẹ em ở),1phòng ngủ chính. Tầng 2 có 2 phòng ngủ và có cả phòng vệ sinh. Vấn đề này quả thật là khó khăn bởi em muốn đưa cả phong thuỷ vào ngôi nhà của mình. Chính vì vậy em xin cảm ơn các pro đã giúp đỡ để cadviet.com ngày một lớn mạnh và mong các pro để ý vấn đề của em. Mảnh đất hướng chính Tây, chủ ngôi nhà sinh năm 1956. Mong các bác để ý và chân thành cảm ơn.( Nếu có thể được cho en bản kết cấu và điện nước).

Bạn nhờ thế thì khó ai có đủ thời gian trống để giúp bạn.

Nếu năm nay xây, chắc ko kip. và phải sang 2010 mới có thể xây nhà

Như vậy:

(2010-1956) + 1 =55 , 5+5 =10, 10-6 =4 - tứ tấn tài (Thoả mãn Hoàng ốc)

55, 5+5 =10, 1+0 =1 (1, 3, 6, 8) (Dính Kim lâu)

1956, nếu tôi nhớ ko nhầm là Bính thân

2010 là năm canh dần

Mà tuổi thân tý thìn tam tai tại dần mão thìn

Như vậy 2010, mà xây sẽ dính Tam tai

Đối với những yêu cầu trên, việc chi phí là việc phải làm.

Cỏn không, bạn có thể tiếp tục đặt câu hỏi và phải tiếp tục chờ đợi thôi.

Hy vọng sẽ có ng giúp đc cho bạn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@namcham : Bạn muốn có được căn nhà vừa áp dụng phong thủy mà bản vẽ thiết kế lại phải đáp ứng được cả tính mỹ thuật, công năng sử dụng hiệu quả và lên bảng dự toán chi phí chi tiết cho từng hạng mục công trình nhà bạn thì tốt nhất Bạn nên làm việc với Kiến trúc sư chuyên nghiệp chứ các bản vẽ trên diễn đàn chỉ mang tính tham khảo, khó có thể áp dụng thực tế đối với từng trường hợp cụ thể như nhà bạn. Những ý tưởng bạn tham khảo qua các bản vẽ trên diễn đàn Bạn có thể trao đổi trực tiếp với KTS để căn nhà bạn được hoàn chỉnh và đẹp hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai có bản quy hoạch tp Hà Nội cho mình xin 1 ban dc không. mà bản vẽ bằn autocad nha. Thank

Sao bạn lại nhảy ngang xương vào chủ đề của người khác vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cảm ơn chân thành các anh, chị đã góp ý ah. Em định xây trong năm nay thôi ah. Thời gian cũng gấp gáp nên mới làm phiền đến các bác. Bác nào có tài liệu nào liên quan cho em xin. Em cũng đã tìm kiếm nhiều nhưng vẫn chưa đủ ah. Hoặc bác nào biết chỗ tư vấn thiết kế chỉ cho em với. Đi ra ngoài đường thuê dễ bị gà lắm ah.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo