Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
maianhksn_231

Hai bơm khác đường đặc tính chạy song song

Các bài được khuyến nghị

Mọi người ơi cho mình hỏi thăm nếu hai bơm khác thông số,đường đặc tính khác nhau chạy song song caấp cho cùng một hệ mạch vòng thì hệ điều khiển sẽ như thế nào ạ? Có cách nào làm cho hai hệ bơm hoạt động tốt ko ạ? Set chế độ bơm như thế nào cho hợp lý? Mình đang bí quá, giúp mình với, cám ơn nhieu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mọi người ơi cho mình hỏi thăm nếu hai bơm khác thông số,đường đặc tính khác nhau chạy song song caấp cho cùng một hệ mạch vòng thì hệ điều khiển sẽ như thế nào ạ? Có cách nào làm cho hai hệ bơm hoạt động tốt ko ạ? Set chế độ bơm như thế nào cho hợp lý? Mình đang bí quá, giúp mình với, cám ơn nhieu!

Em là dân ngoại đạo, muốn tìm hiểu ké một tý! :) :) :) anh có cung cấp sơ đồ nguyên lý làm việc của hệ thống bơm được không??/

Em cũng từng thiết kế lắp đặt bơm thủy lực cho hệ thống nhiều thiết bị với nhiều van chặn, để phòng bất trắc do người thợ thao tác không đúng áp suất trên đường ống tăng sẽ cháy máy bơm>>>  phòng khi chỉ có đầu vào mà khi không có đầu ra em phải lắp rơ le áp suất trên đầu đẩy của bơm, khi áp suất tăng quá đà bơm sẽ ngừng hoạt động...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay