Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
michaelchutan

sự cố khi cài Cimatron it 13 trên Laptop

Các bài được khuyến nghị

các bac làm ơn cho em hỏi:

em cài đặt cimatron it 13 lên con Latop HP palivion tx2500z, đã install thành công, nhưng khi vẽ thì các đối tượng không hiện lên, nhưng khi xóa thì vẫn có các đối tượng được chọn, em nghe các đại ca khác nói là không có VGA rời thì không sừ dụng phần mềm Cimatron được,nhưng máy latop thì đâu có VGA rời,

chỉ có On board, các bác có cách nào chỉ giúp em với. bác nào cài thành công rồi mà sử dụng được thì chỉ cho em với. cám ơn các bác nhiều lắm. nhờ MOD xem dùm em post bài có đúng chỗ ko, nếu chưa đúng nhờ MOD chuyển bài cho đúng box dùm, vì đây là lần đầu em post bài trong diễn đàn này nên không biết post bài ở chỗ nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bac làm ơn cho em hỏi:

em cài đặt cimatron it 13 lên con Latop HP palivion tx2500z, đã install thành công, nhưng khi vẽ thì các đối tượng không hiện lên, nhưng khi xóa thì vẫn có các đối tượng được chọn, em nghe các đại ca khác nói là không có VGA rời thì không sừ dụng phần mềm Cimatron được,nhưng máy latop thì đâu có VGA rời,

chỉ có On board, các bác có cách nào chỉ giúp em với. bác nào cài thành công rồi mà sử dụng được thì chỉ cho em với. cám ơn các bác nhiều lắm. nhờ MOD xem dùm em post bài có đúng chỗ ko, nếu chưa đúng nhờ MOD chuyển bài cho đúng box dùm, vì đây là lần đầu em post bài trong diễn đàn này nên không biết post bài ở chỗ nào

Laptop có Card rời chứ sao lại không , dòng HP hiện nay sử dụng con Nvidia Gefoce, ATi....đồ họa 3D là OK. Card onboard thì nên dùng cho 2D.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi đã mua con Laptop này rồi, tôi muốn sử dụng Cimit 13 trên nó, nhưng không được, bác nào có cách sử dụng thì chỉ dùm chứ không phải nói là dúng 2D, vậy thì đơn giản quá, vì tối đã sử dụng Cỉm, solidwork,ProE hay cad, hầu như đã thành thạo trên máy bàn desktop. nhưng khi cài cim vào con Laptop thì không sử dụng được, theo tôi nghĩ là không có VGA rời, nhưng không biết có chắc chắn là như vậy không. Mong các đại ca có dùng Cim Trên Laptop mà không có VGA rời cho lời giải thích giúp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo